Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำอย่างไรถึงจะบล๊อกไฟล์ที่ส่งผ่านทาง MSN ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำอย่างไรถึงจะบล๊อกไฟล์ที่ส่งผ่านทาง MSN ได้ครับ

ผมมีปัญหามักจะโดนไวรัสจาก MSN เพราะน้องๆที่ใช้งาน มักกดรับไฟล์ที่ส่งมาเสมอๆ
    บอกแล้ว เตือนแล้วก็ไม่จำ เลยติดไวรัสประจำ ลบได้ก็ลบไป ลบไม่ได้วินโดว์เจ๊งไปลง
    ใหม่ก็บ่อยครั้ง

อยากรู้ว่าพอจะมีวิธีบล๊อกไฟลืที่ส่งมา หรือไม่ครับ รบกวนแนะนำด้วย
    ขอบคุณมากครับ

ถ้าเป็นแบบนั้น ใช้โปรแกรมพวก Recovery เลยดีกว่าครับ

ย้อนเวลา ทุกๆ ที่ ... ก็ว่าไป

เจอไวรัส ก็ ย้อนกลับไปตลอด

ผมเคยใช้ Recovery Genius อ่ะคับ

Comment

ถามก่อนคลิกเป็นดีที่สุดครับ อิอิ

Comment

ลองเข้า options > security แล้วติ๊กตรง allow link in the conversation window ออก
        หรือลอง options > file transfer ติ๊ก scan file for virus using > เลือกแอนตีไวรัสครับ
        ส่วนใหญ่จะมาเป็นลิงค์ให้กด หรือไม่ก็ไฟล์ส่งมา อาจจะพอช่วยได้บ้าง แต่ก็ไม่เต็มที่นักหรอกครับ
        เพราะไวรัสคือโจร แอนตี้คือตำรวจ บางครั้งกว่าตำรวจจะรับแจ้ง ไวรัสก็เล่นงานซะแล้ว หุหุ(เอาซะงง)

Comment

ใช้วิจารณญานใรการกดรับไฟล์ครับ ผมไม่เคยโดนสักครั้ง

Comment

Working...
          X