Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ BenQ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ BenQ

กำลังจะซื้อจอ LCD ครับ สงสัยอยู่นิดนึง ตรงยี่ห้อ BenQ บางรุ่นมีรหัสเหมือนกัน แต่อันนึงมี A ต่อท้าย อีกอันไม่มี A ต่อท้าย อยากถามว่ามันต่างกันมั๊ยครับ

แล้วก็ คอมผมมันเป็น VGA On Board ธรรมดาๆ มันจะมีปัญเวลาใช้จอ lcd ที่เป็นไวด์ ความละเอียดสูงๆมั๊ยครับ ผมคิดว่าจะเลือก BenQ เพราะมันเป็น Full HD นี่แหละ

A นี่มันไม่มี DVI มีแต่ D-subนะ ส่วน VGA on ผมว่าน่าจะไม่ไหวนะเวลาเล่นเกมกัีบดูหนังแบบ FULL HD

Comment

ออนบอร์ดของท่านรุ่นไหนล่ะครับ ผมใช้ m3a78-cm ออนบอร์ดเล่นออนไลน์ลื่นๆทุกเกม ดูไฮเดฟ 1080p ไม่มีกระตุก

Comment

บอร์ดผมเป็น P4i65G ของ Asrock ครับ เป็นบอร์ด 478 ก็คือว่า ในช่วงแรกกะใช้ออนบอร์ดไปพลางๆครับ แต่กำลังควานหา การ์ดจอ HD Series อย่างน้อยๆก็ HD2600 ที่เป็น AGP (มือ1หรือมือ2ก็แล้วแต่) แต่ถ้าหาไม่ได้ก็คงเปลี่ยนบอร์ดใหม่ เปลี่ยน CPU ใหม่ ต่อไป ผมก็ใช้งานเล่นอินเตอร์เนตเป็นส่วนมาก ทำงานรองลงมา แล้วก็ดูหนังแบบเวลาขี้เกียจเปิดชุดโฮมฯ

เวลาเลือกก็ต้องดูรุ่นที่ไม่มี A ต่อท้ายใช่ไหมครับ ที่เลือกเบนคิวก็เพราะตรง Full HD ราคาไม่แพงนี่แหละ

Comment

ที่มี A ต่อท้ายคือ มี audio built-in มาให้คับ

Comment

ไม่ใช่ ถ้า audio built-in จะขึ้นต้นด้วย E ครับ ส่วน A ต่อท้ายนี่ก็อย่างที่คุณ kaporo บอกครับ
            ยกตัวอย่าง E900HD E900HDA
            ทั้งสองตัวจะมีลำโพงในตัว แต่ตัวที่สองจะไม่มี DVI แต่อย่าไปหวังกับลำโพงนักละครับ ใช้แก้ขัดได้
            Last edited by Kaze; 20 Dec 2008, 13:28:49. Reason: แก้ไขข้อมูล

Comment

^
              ^
              ตามท่านข้างบนครับ และเห็นด้วยอย่างยิ่งกับการอย่าไปหวังกับลำโพง

Comment

ไม่สนใจลำโพงอยู่แล้วครับ สนแต่ว่ามันจะใช้งานได้แบบไม่มีปัญหาหรือป่าว เท่านั้นเอง

Comment

ถ้าไม่สนใจลำโพงก็เอาตัว G900HD (19") หรือ T2200HD (22") สิไม่มีลำโพง ราคาถูกว่าตัวมีลำโพง แล้วก็มี DVI ด้วย

Comment

T2200HD มีขายที่ไหนบ้างครับ

Comment

IT City

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

Comment

Working...
                        X