Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง GPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง GPU ครับ

พอดีให้เพื่อ Overclock PC เพื่อเล่น Hi-Def มีข้อสงสัยครับ
    1.ความร้อนเท่าไหร่ถือว่าสูง หลังจาก Overclock
    2.ถ้าจะลบในส่วนของ Overclock GPU จะลบได้อย่างไรครับ

ผมใช้บอร์ด GA-965P-DS3, vga nvidia 6600

ขอบคุณครับ

1. 80+
    2. แล้วแต่วิธีการ OC ครับ
    2.1 ถ้าใช้พวกโปรแกรม เช่น RivaTune ก็ปรับลงมาที่ความเร็วเดิมๆ
    2.2 ถ้า Flash BIOS ก็ต้องเอาตัวเดิม Flash กลับเข้าไปครับ

Comment

การ์ดจอ ทนความร้อนได้ 100+ ครับ แต่สำหรับผม 60 ก็ร้อนตับแตกแย้ว

Comment

Working...
      X