Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงอะเปล่าครับ ATi เล่นเกมส์ภาพสวย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงอะเปล่าครับ ATi เล่นเกมส์ภาพสวย

พอดี เคยใช้้ Nvidia มาก่อนแล้ว เริ่มอยากกลับตัวกลับใจไปอยู่ฝ่ายเดิมแล้วอะครับ

ขอคำแนะนำครับท่านเทพ หุหุ

Ait ภาพสีสดใสครับผม
    คอนเฟิร์ม

Comment

สีสดกว่านะ แต่ความแรงรุ่นที่จับประกบกัน สู้ไม่ได้ แถมปัญหาไดเวอร์เยอะอะ

Comment

ลองเองเเล้วจะรู้

Comment

ผมก็มา Ait ครับ ภาพดีดูมีมิติ แต่มัน งง เรื่องไดฟ์เวอร์ งง ไปโหน่ย

Comment

ATI สีสวยกว่าแน่นอน เล่น PES2009 แล้วจะรู้สีเสื้อ nvidia สีสดไม่เป็นธรรมชาติ ATI สีเสื้อสีในเกมจะซอฟเบรอเหมือนเสื้อจริงๆ สวยกว่าบอกไม่ถูก

Comment

สวยจนตัวสั่นเลยยย จริงๆๆ

Comment

ไม่จริง

Comment

จริงครับ เคยใช้ HD 3650 กับ 8600 ภาพมันคนล่ะเรื่องกันเลยครับ ตอนนั้นเล่น Hell Gate

nVida มันมืดจริงๆๆ มองอะไรก็ไม่ค่อยเห็นต้องเล่ง แสง แถม effect ก็ไม่สดเท่า
                  ATi สีสดมากครับ ที่มืดๆ มองเห็นครับ efffect ก็สดกว่าด้วย

ลองแล้วจะรู้ครับ เรื่องจริง ตอนแรกผมอะไรก็ nVida แต่พอมาลอง ATi แล้ว ไม่อยากใช้ nVida อีกเลยครับ

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
                    สีสดกว่านะ แต่ความแรงรุ่นที่จับประกบกัน สู้ไม่ได้ แถมปัญหาไดเวอร์เยอะอะ
                    ผมไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

เป็นกันเยอะเหรอเรื่องไดร์เวอร์อ่า

Comment

ผมเคยใช้ทั้ง ATi ตอนนี้ 4850 กับ 7900GS ของ Nvidai แต่ก่อน ยอมรับว่าภาพ ATi ให้แสงได้สวยกว่าจิงๆครับ แต่เรื่องเฟรมเรทที่ได้ ของ Nvidai เยอะกว่าจิงๆ ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ก็เจอปัญหาบ้างแต่ก็ยังพอหาทางแก้ได้ครับ

Comment

สวยจริง จะให้แม่ไปขอ...^3^

Comment

ถ้าตั้งค่า Default ทั้งคู่

ATi สีสดกว่า

Comment

แอปเปิ้ลแดง แอปเปิ้ลเขียว ท่านเลือกอะไร

Comment

Originally posted by IX View Post
                              ไม่จริง
                              ไม่มีใครเก็ตมุขเลย

เคยลองทั้งคู่ แต่ ATi การให้แสงสีสวยกว่าครับ เท่าที่เคยลอง 8600GT 2600XT กับ NFSMW ทางเขียวจะสีทึมๆ แต่ทางแดงออกสว่างๆ ต้องใส่แว่นกันแดดนั่งเล่นกันทีเดียว
                              ส่วนปัญหาไดร์เวอร์เท่าที่เจอก็แ่ช่วง HD2000 ออกแค่นั้นเอง ตอนหลัง ไม่ค่อยมีปัญหาแล้วครับ

Comment

Working...
                              X