overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: สิ่งที่ GTA IV ไม่มีแบบ San เสียดายมากๆ

OverclockZone Member anomary's Avatar

Default สิ่งที่ GTA IV ไม่มีแบบ San เสียดายมากๆ

เล่น GTA san มาแล้วมาเล่น IV เหมือนมันขาดหายไป

คือ
    1. โรงยิม เล่มกล้าม .. ถ้ามีจาให้ทำผมฟิตร่างกายเท่ๆ เอาไว้บู้ซะหน่อย
    2. แต่งรถ .. บางครั้ง เราก็อยากมีรถ ที่ไคไม่มีในเมืองไปขับมั่งนะ อยากบ้าหน่อยก็ กด นอต
    3. ไม่รู้ว่าในเกมมีเสื้อผ้าน้อยหรือผมหาไม่เจอนะคับ แต่ภาค แซน นี แต่งกันไม่หวัดไม่ไหวเลย
    4. ไม่มีแก๊งของตัวเอง เพื่อจาไปเรื่องไคมั่ง
    5. ร้านสักก็ม่ายมี

San ได้อัถรสด้านตัวเกมมากๆ
    IV ได้ เรื่องความสมจริง ภาพที่สวยงาม แต่ บางอย่างหายไปทำให้คนเล่นอัถรสหาย

ปล.ที่ผมบอกมานี้อาจจะมีนะ เพราะผมเองก็เล่นไปครึ่งเรื่องเอง

แล้วผมอยากถามอีกเรื่องครับ
    ผมอยาก เปิด FM ของไทยในเกมอ่ะ
    ปรามานว่า มันเปิด mp3 ได้แล้ว

บางที่เค้ามีแบบเหมือนmp3 แต่เข้าไปแล้ว โหลดที่FM เหมือนของ cool93

เลยอยากเอาเข้ามาฟังในเกมอ่ะ หุหุ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

แค่นี้ก็ปาไป 13GB กว่าๆแล้ว ถ้ามีพวกนั้นเข้ามาอีกก็...อ่ะนะ อีกอย่างพวกแบบนั้นมันเป็นของพวกผิวสี แต่นิคโก้ไม่ใช่หนิ

OverclockZone Member mugennot's Avatar

นิคโก้ เป็นทหารรับจ้างอยู่แล้วคราบ ไม่ต้องฟิตกล้าม พี่แก ยิงอย่างเดียวเลย
    ไม่ต้องไปทะเลาะเบ่งกับใคร พี่แกเก็บอย่างเดียว เลยไม่ต้องใช้กล้ามใหญ่

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    แค่นี้ก็ปาไป 13GB กว่าๆแล้ว ถ้ามีพวกนั้นเข้ามาอีกก็...อ่ะนะ อีกอย่างพวกแบบนั้นมันเป็นของพวกผิวสี แต่นิคโก้ไม่ใช่หนิ
    15GBต่างหาก
    Last edited by onizika01; 20 Dec 2008 at 01:12:35.

OverclockZone Member anomary's Avatar

ไม่รู้นะคับ ตั้งแต่ผมเล่นเกมมา

เกมส์นี้ใช้เนื้อที่เยอะที่สุด ตั้งแต่ผมเล่นเกมมา โหดจิงๆ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ปกติผมตะบันเกมส์จบใน1-2วันแต่เกมส์นี้ปาไป5วันกว่าจะจบ =w=

OverclockZone Member DEV_THD's Avatar
    อ.เมือง นครศรีฯ

ตอน GTA 3 ก็เมือนกับ GTA4 ยังไม่มีรายละเอียดไรมากนัก เดี๋ยวก็มี GTA4 ภาคต่อครับ ภาคแก๊งค์ช๊อบเปอร์ ใน Console ใกล้ออกแล้วหรืออกไปแล้วก็ไม่รู้แต่น่าเล่นมากๆ ไม่รู้ Rock Star จะเอามาพอร์ทลงหรือเปล่า บางทีอาจจะเบื่อกับชาว PC เพราะโดนบ่นโดนด่าไปเยอะแถมขายได้ไม่ดีอีกต่างหาก

OverclockZone Member underground1's Avatar

^

น่าจะไม่พอร์ทมั้งรู้สึกว่าจะเป็น xbox360 exclusive

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

ที่ไม่มีก็เป็นไปตามเหตุตามผลน่ะครับ GTAsan มันผิวสีน่ะครับ ที่สำคัญนิคโก้ไม่ได้จะมาสร้างดินแดนสร้างแก๊งค์อะไร นิคโก้ต้องการมาแก้แค้นนี่ครับ

OverclockZone Member nanoro's Avatar

ภาคนี้เน้นเนื้อเรื่องครับ ถึงได้คว้าบทเกมยอดเยี่ยมแห่งปี สิ่งของจุกจิกพวกนี้ละครับ ที่จะทำให้การเล่นเกมไม่ต่อเนื่อง ข้าถึงเนื้อเรื่องที่ผู้สร้างต้องการนำเสนอได้ไม่ลึกซึ้ง ประมาณว่าอยากให้อินกับเนื้อเรื่อง เลยตัดส่วนพวกนี้ออกไป

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

น่าจะมีร้านตัดผมนะเสียดายจัง...
    อยากเห็นพี่นิโก้ไว้ทรงผมแบบเกาหลี....^3^

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

มันอาจจะทำให้ลุงนิค แว๊นเกินครับ เลยต้องตัดออก 55

san มันเป็น HipHop Culture อ่ะคับ พวกพ้อง การแต่งตัว ต้องแน่นอนอ่ะคับ

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

รอ GTAV ครับ

ภาคนี้ไม่มีทหารด้วย
    สงสัยถูกส่งไปช่วยที่ประเทศไทยหมด 6ดาวยังเป็นสวาทอยู่เลย

เห็นภาคเสริมแล้วอยาก ลองเล่นจิงๆ

น่าจาเอามาลง PC เนอะ

OverclockZone Member

ผมว่า ที่พูดกันว่า

เอาอัถรสไปแลกกับ กราฟฟิกที่สวยงานน่ะ

ผมขอกราฟฟิกแบบ San ระบบแบบ IV ดีกว่าครับ

เพราะกราฟฟิกดีมากไปผมก็ไม่เคยเหน ไม่ได้เล่ยอยู่ดี ปรับได้แต่ LOW

OverclockZone Member

ผมยกให้ภาคsanเหนือกว่าภาค4ครับในเรื่องของความหลากหลายไม่น่าเบื่อ คอมบ้านๆก็เล่นได้ สิ่งที่คอเกมเล่นแล้วมันส์ ไม่มีเบื่อคือระบบเกม ไม่ใช่ภาพสวยงาม กินสเปคสูง แต่เล่นแล้วงั้นๆ ผมบอกตรงๆ ผมเล่นภาคsan มันและได้อารมณ์และมีอิสระมากกว่าภาค4ครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

OverclockZone Member alone2feel's Avatar

ผมชอบการขับรถของภาคนี้ครับ สมจริงดี
    ส่วนเนื้อเรื่องไม่แน่ใจภาคนี้ยังไม่ถึงไหนเลย ขับรถเพลินไปหน่อย

Bookmarks

Bookmarks