Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu เสีย และ ram เสีย อาการเป็นยังไงเหร่อ . . .

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu เสีย และ ram เสีย อาการเป็นยังไงเหร่อ . . .

1. cpu เสียอาการเป็นยังไงเหร่อครับ อาการอะไรบ้าง

2. ram เสียอาการเป็นยังไงเหร่อครับ อาการอะไรบ้าง

3. ก็แค่อยากรู้ ขอบคุณครับ

ซีพียูเสียก็เปิดไม่ติดแรมเสียก็เปิดไม่ติด อิอิ

Comment

ป๊าดดด แล้วจะรู้ไหมเนี่ย -*- เปิดไม่ติดทั้วคู่

งั้นเอาเป็นว่า ถ้าเปิดไม่ติด ลองถอดแรมแล้วกดเปิดดู

ถ้าไม่ติดค่อยคิดอีกที

Comment

เปิดแล้วมันมีเสีย ติ๊ด ดังเป็นแบบไหนบ้างอ่ะครับ

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
          1. cpu เสียอาการเป็นยังไงเหร่อครับ อาการอะไรบ้าง

เปิดไม่ติด

2. ram เสียอาการเป็นยังไงเหร่อครับ อาการอะไรบ้าง

ที่เคยเจอก็ บอร์ดร้องเสียงติ๊ด 3 ครั้งติดกัน

3. ก็แค่อยากรู้ ขอบคุณครับ

Comment

อิอิ

/me กวักมือเรียกมากินผัดไท

Comment

คนน่ากินกว่านะ อิอิ

Comment

ขอบอกว่า . . .

CPU เสีย ยากกก มากๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆนะครับ

ลองมาแล้ว *0*

Comment

ถ้า CPU เสียเปิดมาจะเงียบไม่มีเสียงไรเลย ถ้าแรมเสียจะมีเสียงปี๊บให้ได้ยินครับ

Comment

เฉพาะ ram อันนี้เจอมากับตัว ตั้งแต่เริ่มมีอาการ จนเสีย บอกไว้เผื่อเป็นประโยชน์
                    ใช้แรม 2 แถว แบบธรรมดา
                    จะขึ้น bluescreen แบบไม่แน่นอน คือ มันจะเป็นก็เป็น พอเอา code ไปเช็คจะเป็นอาการที่บอกว่า hdd เสีย(มี bad) จนมันเสีย จะบูทเข้า window ไม่ได้ ไม่มีข้อความอะไรบอก มันจะบูทวนอยู่อย่างนั้น ก็ลองเช็คที่ละอย่าง
                    สรุปว่า ram มันเสียไป 1 แถว ตอนเช็คอันที่เสีย เครื่องเปิดไม่ติดเลย ไม่มีสัญญาณหรือเสียงใดๆ ทั้งสิ้น หลังจากไปเลคมตัวใหม่มา bluescreen ก็ไม่เป็นอีกเลย

Comment

Working...
                    X