Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการคล็อกคู่นี้ด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการคล็อกคู่นี้ด้วยคับ

M/B EP43-DS3R + E5200 ผมพยายามลากให้ได้ 4.0 GHz แต่ไม่นิ่งสักทีคับ ลองลดตัวคูณดูจาก 12.5 > 12 ก็ยังไม่นิ่งคับ แนะนำด้วยคับตอนนี้ปรับตามนี้คับ
    E5200 333 x 12
    PCI-E 100
    Ram ทด 1.1
    Vcore 1.575V << อันนี้ค่าปรับใน Bios คับ
    MCH auto
    DDR auto

** ไม่ทราบ CPU ตัวนี้อัดไฟเพิ่มได้อีกไหมคับ ^_^" **

เพิ่มไฟส่วนอื่นๆ ด้วย

Comment

ดันนิสส..คับ อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมคับ ขอบคุณคับ -/\-

Comment

ยังไม่นิ่งก็เพิ่มไฟอย่างเดียวครับ เพิ่มจนนิ่งนั่นแหละ
        แต่ผลที่ตามมาคือมันจะร้อนขึ้นครับ

Comment

Working...
        X