Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Drive E เปิดไม่ได้ครับมันให้ format อย่างเดียวเลยหนังอยู่ในนั้นเพียบเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Drive E เปิดไม่ได้ครับมันให้ format อย่างเดียวเลยหนังอยู่ในนั้นเพียบเลย

เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ คือผมเก็บหนังพวก Data ไว้ Drive E อ่ะครับ

ผมอยากจะแบ่ง patition จากDrive D ไปให้ Drive E

ผมได้ใช้Paragon Partition Manager v8.5 Pro

พอมันแบ่งเสร็จ drive E ก็เปิดไม่ได้เฉยเลยครับ มันบอกว่าต้อง format drive อย่างเดียวครับ

แต่ผมยังไม่ได้ format นะครับ คือเสียดายข้อมูลมาก ๆ

ต้องทําอย่างไร บ้างครับ แล้วก็ใช้โปรแกรมอะไรดีครับในการกู้ข้อมูลอ่ะครับ

ผมไม่เคยกู้ข้อมูลมาก่อนครับ ช่วยแนะนําด้วยครับ

easy recovery pro

Comment

แบบนี้กู้ได้ 100 % ป่าวครับ

Comment

แล้วต้องใช้โหมดไหน ในการกู้ครับ ในกรณีแบบนี้ แล้วของผมเป็น vista ใช้ได้ใช้ไหมครับ

Comment

เสียดายหนังชมพูจากบิตอ่ะจิ ^.^ (ล้อกันเล่นอย่าเครียด - -")
          ผมเคยเป็นลักษณะนี้ ใช้ 1st NTFS Recovery นาน(มั๊กๆ)มาแล้วนะที่เคยเป็น กู้ได้เยอะมากครับแต่ได้ไม่หมดแต่ก็ถือว่าดี

Comment

ตกลง easy rocovery ใช้กับ vista ไม่ได้แล้ว active partition recovery นี้ใช้บน vista ได้ป่าวครับ แล้วเวลากู้นี้นานไหมครับ

ในกรณีของผมควรจะ format มันก่อนไหมครับ ที่ไม่กล้า format กลัวข้อมูลหายครับ

Comment

ดันหน่อยครับ ไม่อยากทํา พลาดเป็น ครั้งที่ 2

Comment

1st NTFS Recovery กู้ได้แล้วคับแต่พอจะ save ไฟล์ที่กู้ มันให้ส่ unlock key อ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากไหนครับ

Comment

ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ผมใช้ Active File Recovery ก็กู้ได้เกือบจะหมดอ่าแหละ
                  พวกอนิเมอะไรก็กลับมาเกือบหมด

ป.ล. จขกท ฟังL'arcด้วยหรอ คอเดียวกันเลยงับ

Comment

Working...
                  X