overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ช่วยE5200ทีคับได้เเค่นี้อะ

dordeg's Avatar

Default ช่วยE5200ทีคับได้เเค่นี้อะ

พึ่งเลิกกับ AMD แล้วมาเปิดซิง INTEL คับ
    ช่วยE5200ทีคับได้เเค่นี้อะ คือว่าผมเคยเปิดอ่านเจอกระทู้นึงไปได้ 4.5 แต่ผมลืมเก็บไว้และหาไม่เจอเปิดอ่านกระทู้ในห้องนี้ไปเกือบ80หน้าแร้วยังOCได้แค่นี้เองอะคับ วอนท่านเทพทั้งหลายแนะนำที
    สเป๊ก E5200 พึ่งสอยของใหม่มาได้2วัน
    บอร์ด GA P31 DS3L
    แรม G.Skill 2G/800*2
    VGA Galaxy 9600GSO
    HDD 160G*2 Seagate
    PSU Tsunami 450Wติดเคส
    เพิ่มไฟCPUไป 1.6 ไฟแรม+0.3แร้ว ทดแรมไปที่2.0(1:1)@ 4.4Ghz
    ใช้เล่นเนต+MSNได้ แต่เล่นเกมส์หนักๆแล้วรีสตาร์ทเองคับบางทีก็ค้าง ใช้เล่นเกมหนักๆแบบไม่ค้างไม่แฮงค์ที่ 4.2 คับ คืออยากไปมากกว่านี้อีกอะคับ
    ถ้าเพิ่มไฟอีกมันจาแต๊ปรึป่าวคับ หรือว่าควรทำไงดีใน Biosปรับไฟไป1.6แล้ว แต่ในวินโด้ทำไมมันเห็นแค่1.5กว่าๆเองก็ไม่รู้คับ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=466282
    Last edited by dordeg; 20 Dec 2008 at 13:27:58.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เมนบอร์ดไม่ค่อย เป็นใจเท่าใหร่
    GA P31 DS3L ไปได้ระดับนี้ก็เทพมากๆ ละ

ps000000
    Guest

ไฟเริ่มเข้าเขตอันตรายแล้ว ผมคิดว่า แจ่มแล้วสำหรับ 4.4 Ghz

อาการไฟตกของคุณเค้าเรียก V Droop ครับเป็นเรื่องปกติ

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

4.5 อยู่ห้อง Extreme คับ
    4.4 ก้อแรงแล้ว ลองหันมาเล่นบัสแรมดูคับ ใช้ไปแค่ 700 เอง

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เมนบอร์ดไม่ค่อย เป็นใจเท่าใหร่
    GA P31 DS3L ไปได้ระดับนี้ก็เทพมากๆ ละ
    หรอคับ นึกว่าจาไปได้มากกว่านี้ซะอีก

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ไฟเริ่มเข้าเขตอันตรายแล้ว ผมคิดว่า แจ่มแล้วสำหรับ 4.4 Ghz

อาการไฟตกของคุณเค้าเรียก V Droop ครับเป็นเรื่องปกติ
    อธิบายหน่อยได้มั้ยคับ V Droop

Quote Originally Posted by hugnoi View Post
    4.5 อยู่ห้อง Extreme คับ
    4.4 ก้อแรงแล้ว ลองหันมาเล่นบัสแรมดูคับ ใช้ไปแค่ 700 เอง
    คือว่า ปรับบัสแรมขึ้นเป็น 2.40,2.50,3.00,333แล้วจอฟ้าตลอดเลยคับ บางทีก็ไม่บู๊ทไม่ขึ้นซะงั้น ไฟ+0.3คับ

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

on air มันไปได้ก็ไม่มากกว่านี้เท่าไรหรอกครับ เชื่อผมจิผมก็ใช้อยู่

OverclockZone Member one's Avatar

เมพขิงๆ แค่นี้ก็แหล่มแล้ว ใช้ซิ้งอันไหน แต่แค่นี้ก็นั่ง ชช อย่งภูมิใจได้แล้ว ครั้งแรกกันอินเทล
    แอบมาอินเทลแล้วไม่ยอบบอก ระวังจะติดใจอินเทลนะ คิคิ ชช

Quote Originally Posted by one View Post
    เมพขิงๆ แค่นี้ก็แหล่มแล้ว ใช้ซิ้งอันไหน แต่แค่นี้ก็นั่ง ชช อย่งภูมิใจได้แล้ว ครั้งแรกกันอินเทล
    แอบมาอินเทลแล้วไม่ยอบบอก ระวังจะติดใจอินเทลนะ คิคิ ชช
    เข้..เค้ากระชิบบอกตะเองแร้วนะว่าอยากได้E5200 คิคิ ใช้ซิ้งเดิมอะไม่มีตังเปลี่ยนแร้วASUS Silent Square ชช ดีก่า

OverclockZone Member one's Avatar

แล้วซิ้ง ASUS ไปไหนแล้ว อิอิ...บอกว่าเอามาขายไห้ผม ก็ไม่ขาย

OverclockZone Member amcrew's Avatar

โห๊ดโหด ผมเพิ่งจับครั้งแรกเหมือนกันครับ สอยมาไม่ถึง 2ช.ม.เลย

ปรับไม่เป็นอ่ะครับ ได้แค่นี้ แต่เทสอะไรไม่ผ่านเลยง่ะ แรมมันกาก คิงตัน 667 เขียนสปีดเอง อิอิ

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    โห๊ดโหด ผมเพิ่งจับครั้งแรกเหมือนกันครับ สอยมาไม่ถึง 2ช.ม.เลย

ปรับไม่เป็นอ่ะครับ ได้แค่นี้ แต่เทสอะไรไม่ผ่านเลยง่ะ แรมมันกาก คิงตัน 667 เขียนสปีดเอง อิอิ
    V coreเท่าไรอะคับ แต่แรมแถวเดวลากง่ายกว่านิคับ ใช้ซิ้งค์เดิมป่าวคับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ไฟ1.65 ครับ แรมอีกแถวเอาไปเคลมยังไม่ได้เลย แรม บัส1066 ก็ขายทิ้งไปละ
    รอสอยตัวแรงๆ เลหลัง อิอิ ซิ้งเดิมเลยครับ บางจ๊อยเลย
    ปล้ำตั้งนานกว่าจะใส่ซิ้งได้งงอยู่ว่ามันกดยังไง กดข้างนึงอีกข้างนึงเด้ง อิอิ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

แจ่มเป็ด

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    ไฟ1.65 ครับ แรมอีกแถวเอาไปเคลมยังไม่ได้เลย แรม บัส1066 ก็ขายทิ้งไปละ
    รอสอยตัวแรงๆ เลหลัง อิอิ ซิ้งเดิมเลยครับ บางจ๊อยเลย
    ปล้ำตั้งนานกว่าจะใส่ซิ้งได้งงอยู่ว่ามันกดยังไง กดข้างนึงอีกข้างนึงเด้ง อิอิ

Quote Originally Posted by Ni-Cha View Post
    แจ่มเป็ด

แร้วถ้าเพิ่มไฟเป็น 1.8 มันจาเป็นหว่า

ชช สักทีก็ได้แล้ว 4.5 ไม่ต้องทำไรมาก

Quote Originally Posted by one View Post
    ชช สักทีก็ได้แล้ว 4.5 ไม่ต้องทำไรมาก
    เข้ ชช เป็น10ทีแล่ว แต่ยังไม่ได้ลองลากต่อกลัวแต๊ป

Quote Originally Posted by dordeg View Post
    เข้ ชช เป็น10ทีแล่ว แต่ยังไม่ได้ลองลากต่อกลัวแต๊ป
    ชช ใส่ซีพียูสิ แทนซิลิโคลน รับลอง 5GHz แน่ๆ ว่าแต่ ชช เป็นสิบทีแล้วจริงหรือนี่ ไม่อยากจะเชื่อ

ชช คือไยหว่า

ชช ใส่ซีพียูสิ แทนซิลิโคลน รับลอง 5GHz แน่ๆ ว่าแต่ ชช เป็นสิบทีแล้วจริงหรือนี่ ไม่อยากจะเชื่อ
    เข้...ว่าจะ..แต่ยังมิได้ ชช อิอิ ชช มากไปคนอื่นเริ่มสงสัยแระ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เปลี่ยนเมนบอร์ดมา เทพเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks