Announcement

Collapse
No announcement yet.

ocแล้วทำไมมันรีสตาร์ทบ่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ocแล้วทำไมมันรีสตาร์ทบ่อย

ผมใช้p4 2.4A
    boardasus P4V800D-X
    ram G.skill 512*2 /400 ZX
    psu cooler master 450W real
    ไปได้นิดเดียวทำไมมันรีแล้วอ่ะคับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ
    ถ้า 220 1:1 ดับแล้วบู๊ตไม่ขึ้นเลยครับ
    Last edited by zuneoh; 1 Oct 2006, 17:39:02.

คุณคงโอมากไปจนความร้อนสูงเกิน ถ้าจะยังโออยู่ควรเปล่ยนcpu coolerครับ

Comment

clockไปเท่าไหร่ครับ ผมว่าบอร์ดที่ใช้ชิปของVia overclockได้ไม่ไกลเท่าไหร่
      ของเพื่อนผมใช้2.4A เหมือนกัน แต่บอร์ดกgigabyte 865pe ไปได้ที่ 3.44 เล่นเกมส์สบายครับ

Comment

ชิบVia ห่วยครับ clockได้กระจิดนึง แถมอ่านหลายๆโปรแกรมก็จาเน่าๆ แย่อะครับ ห่วยมาก

Comment

ทดแรมครับ เป็นทางเลือกสุดท้ายครับ

Comment

เพราะมานไม่เสรียรอะดิ VIA เนี่ย

Comment

เป็นที่บอร์ดมั้งครับ

แบบนี้ไม่หาบอร์ดใหม่ ก็ขายแรมทิ้ง (สนจายนะครับ ลุ้นๆๆๆ ถ้าขายโทรมาละกันครับ 01-8012311)

Comment

เพิ่มไฟ ram ยังครับถ้ายังไม่เพิ่มก็เพิ่มหน่อยครับ อาจจะดีขึ้นครับ แล้วเวลาลากค่อยๆลากน่ะครับอย่ากระแทกเยอะครับ มันไม่นิ่งครับ

Comment

Working...
                X