Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยเรื่อง psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยเรื่อง psu

คือผมจะซื้อ Enermax Liberty 500w
    ไฟจะพอไหมอ่ะ ผมงงกับ เวบ นี่อ่ะhttp://www.extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

เลยลองมาถามพี่ๆน้องๆดูอ่ะ
    สะเปกก็
    p5n32-sli se deluxe
    intel p d 820 2.8g
    en6600gt 2ตัว
    แรง 1g
    dvd-rw 1
    cd-row 1
    ฮาดิส 2ลูก
    พัดลม 80mm 4ตัว led
    พัดลม 120mm 1 ตัว led

พี่ๆน้องๆ คิดว่า Enermax Liberty 500w จะพอไหม

แล้วEnermax Liberty 500w อ่ะ

ผมลงอัพ c2d e6400/7900gs 2ตัว/แรมเปน2 g

Enermax Liberty 500w จะยังพออยู่หรอป่าว
    หรือพี่ๆน้องๆ จะแนะนำน้อยว่า ควรใช้แบบไหนดี

ส่วนตัวผมคิดว่าพอครับ

Comment

ผมว่าน่าจะไหวคับ

Comment

คิดว่าพอเหมือนกันครับสเปคนี้

แต่ถ้าเผื่อการอัพการ์ดจอแรงๆ2ตัวในอนาคต

อันนี้สิน่าคิดหนัก

Comment

พอสบายๆเยยกั๊บ

Comment

คือ เพื่อ อัพด้วยอ่ะ 500 w ไม่รู้ พอป่าว เซงๆอยู่เลย
            ก็จะอัพเปน c2d e6400 / 7900gs [x2 sli] / แรม 2g

Comment

การ์ดจอ 2 ตัวแล้ว ไม่เอา RAM 2Gb ด้วยหละครับ ดูแล้วไม่สมดุลย์ไงไม่รู้

Comment

สบายๆเลยครับ....

Comment

แล้วราคาของliberty 500wกับ620wนี่แตกต่างกันมากมายเลยนะครับเนี่ย - -"

ประมาณ3000บาทได้เลย แต่ถ้าขนาดลงทุนกับ7900gs2ตัว

ผมว่าน่าลงทุนเพิ่มกับpsuอีกซักหน่อยก็ดีเหมือนกันนะครับ ^ ^

หรือไม่ก็สอย500wมาก่อนแล้วถ้าไม่พอจริงๆก็ค่อยเอาไปขายในห้องit

แล้วค่อยเพิ่มสตางค์ทีหลังก็ได้ครับ แต่เสียเวลาหน่อยนึง

Comment

ขอบคุนคับ คือ ผม จะซื้อ 500w อ่ะ แต่ยังไม่อัพเพิ่ม ไว้ที่หลัง คือไม่อยากซื้อ psu หลายรอบ
                    ขอบคุน พี่ๆน้องๆมากคับ ^^

Comment

ใช้อยู่กัน แต่งงว่าทำไม 3.3 ไม่นิ่งเลย สงสัยใส่ของเยอะไป

Comment

Working...
                      X