Announcement

Collapse
No announcement yet.

formatแบบใดที่ไม่สามารถกู้ไฟล์ได้อีกทุกกรณีครับพอดีจะให้HDDลูกน้องไปใช้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• formatแบบใดที่ไม่สามารถกู้ไฟล์ได้อีกทุกกรณีครับพอดีจะให้HDDลูกน้องไปใช้ครับ

formatแบบใดที่ไม่สามารถกู้ไฟล์ได้อีกทุกกรณีครับพอดีจะให้HDDลูกน้องไปใช้ครับ เครื่องผมเปลี่ยนHDDลูกใหม่ก็เลยกลัวว่าข้อมูลของบริษัทจะถูกนำไปใช้ครับ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ลองใช้โปรแกรม Eraser ดูนะ ของฟรี มันจะมีลบแบบกู้คืนไม่ได้ ซึ่งวิธีการคือมันจะเขียนทับ 35 รอบตรงที่เราต้องการลบจ้า

Comment

zero อารายสักอย่างนึงอะจำมะได้

มานอยู่ในโปรแกรม dm

Comment

9 รอบแบบ low แต่มันก็พอหลุดมาจึ่งนึง

Comment

Zero Fill

Comment

ในHiren boot

Comment

Originally posted by BigMaster9 View Post
              Zero Fill
              อันนี้มันทำแล้วประกันฮาร์ดดิสมันหมดเลยไม่ใช่เหรอ

Comment

เหมือนที่ osx มันให้ลบ แบบ 7 pass , 35 pass ก็ format แบบ low level อยู่อย่างนั้นแหล่ะ ไม่หายก็ให้มันรู้ไป

Comment

Zero Fill

ทำอยู่ แต่ยังทำไม่ได้ ผิดพลาดอะไรสักอย่าง

Comment

ประกันไม่หมด ถ้าไม่ยุ่งกับฮาร์ดแวย์

Comment

Working...
                    X