Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ถาม} เรื่องพัดลม+สายต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• {ถาม} เรื่องพัดลม+สายต่อ

คือว่า ถ้าไอ้ตัวแจ็ค 3,4 ขา ที่เสียบสายพัดลมที่บอร์ดมันเต็มอ่ะครับ

แล้วผมต้องการจะต่อพัดลมเพิ่มแต่ไม่มีที่ให้เสียบที่บอร์ดแล้วอ่ะครับ ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ?

ใช้ PSU ของ Tagan BZ 700W เท่าที่ดูสายของ PSU มันไม่มีสายไอ้ตัวแจ็คเสียบ 3,4 ขา ต่อเพิ่มมาให้เสียบอ่ะครับ

ถ้าจะเพิ่มต้องซื้อสายอะไรเพิ่มหรอครับ? แล้วเอาไปต่อที่ไหนครับ?

ขอบคุณครับ..

Originally posted by GrlLLaZ_BabE View Post
    คือว่า ถ้าไอ้ตัวแจ็ค 3,4 ขา ที่เสียบสายพัดลมที่บอร์ดมันเต็มอ่ะครับ

แล้วผมต้องการจะต่อพัดลมเพิ่มแต่ไม่มีที่ให้เสียบที่บอร์ดแล้วอ่ะครับ ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ?

ใช้ PSU ของ Tagan BZ 700W เท่าที่ดูสายของ PSU มันไม่มีสายไอ้ตัวแจ็คเสียบ 3,4 ขา ต่อเพิ่มมาให้เสียบอ่ะครับ

ถ้าจะเพิ่มต้องซื้อสายอะไรเพิ่มหรอครับ? แล้วเอาไปต่อที่ไหนครับ?

ขอบคุณครับ..
    3-4 ขาที่ว่า เป็น พิณเล็กหรือพิณใหญ่อะครับ ของผมต่อสายพัดลมกับ 4พิณใหญ่ผมต่อไว้ 5ตัว ไม่ได้ต่อกับบอร์ดเลยอะครับต่อจากPSUดีกว่านะผมว่า

Comment

Originally posted by lwoulove View Post
      3-4 ขาที่ว่า เป็น พิณเล็กหรือพิณใหญ่อะครับ ของผมต่อสายพัดลมกับ 4พิณใหญ่ผมต่อไว้ 5ตัว ไม่ได้ต่อกับบอร์ดเลยอะครับต่อจากPSUดีกว่านะผมว่า
      พินเล็กอ่าครับ..

Comment

ถ้าพินเล็กต่อยังไงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by GrlLLaZ_BabE View Post
          พินเล็กอ่าครับ..
          เราก็โมนิฟายจาก 3-4 ขาไปเปงหัวเสียบซิคับ สีเหลือง 12v แดง 5 V ดำ กราว

Comment

Originally posted by camell28 View Post
            เราก็โมนิฟายจาก 3-4 ขาไปเปงหัวเสียบซิคับ สีเหลือง 12v แดง 5 V ดำ กราว
            มีเว็บไหน มี link ให้ดูวิธีมั้ยครับ ไม่เห็นภาพอ่ะครับ

Comment

...?

Comment

มีเว็บไหน มี link ให้ดูวิธีมั้ยครับ ไม่เห็นภาพอ่ะครับ
                สายแปลงมีขายครับ ถามซื้อร้านเลยตามบอกว่าเอาปลั่กแปลงพิณใหญ่พิณเล็กอะครับง่ายดีสายละไม่กี่บาทเองครับเอาแบบไหนเลือกเลยครับ

Comment

รูปประมาณนี้อะครับ
                  Originally posted by sophon View Post
                  สายแปลงมีขายครับ ถามซื้อร้านเลยตามบอกว่าเอาปลั่กแปลงพิณใหญ่พิณเล็กอะครับง่ายดีสายละไม่กี่บาทเองครับเอาแบบไหนเลือกเลยครับ
                  Last edited by sophon; 25 Dec 2008, 21:10:51.

Comment

Originally posted by sophon View Post
                    รูปประมาณนี้อะครับ
                    ขอบคุณมากครับ..

Comment

ขอบคุณมากครับ..
                      ยินดีครับผม

Comment

Working...
                      X