Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ GEIL ULTRA แล้ว ตั้ง CL เป็น 4-4-4-12 แล้ว แต่ไฟหล่ะ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ GEIL ULTRA แล้ว ตั้ง CL เป็น 4-4-4-12 แล้ว แต่ไฟหล่ะ ???

ใน BIOS เวลา AUTO ผมดูใน HW-Mornitor มันจ่ายไฟ 1.90

พอปรับ BIOS ให้จ่ายไฟ 2.10 ตามค่าที่มันกำหนด เข้าไปดูใน HW-Mornitor จะเป็น 2.08

ขอถามหน่อยครับว่า ตั้งไฟใน BIOS ให้เป็น AUTO = 1.90(HWmornitor)

หรือตั้ง MANUAL เป็น 2.10 = 2.08(HWmornitor)

อันไหนจะดีกว่ากันครับ

push

Comment

จิงๆ ถ้าไม่ลาก ปรับแค่ CL4 ไฟเดิมๆก็ได้ครับ

Comment

อ่าๆ THX มากๆครับ

Comment

จะลากยาวๆ CL4 กดไฟซัก 2.3 ก็ไหวครับ อิอิ คิงตัน 667 ผมไม่มีซิ้งยังไหวเลย

Comment

Working...
          X