Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่าย Ubisoft กำลังลองใจครั้งใหญ่ ชาว PC Gamer กับ Prince of Persia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่าย Ubisoft กำลังลองใจครั้งใหญ่ ชาว PC Gamer กับ Prince of Persia

จำ ภาค 3 POP ได้ไหม Ubisoft ใส่ ระบบ ป้องกันสะเต็ม ที่ ตอนนั้น ต้อง ถอดสายไฟเลี้ยง ไดร์อ่านแผ่นกับเลย ถึงเล่นได้ แต่ภาคล่าสุด กับไม่ใส่ ระบบป้องกันอะไรเลย
    งานนี้ คงเบื่อที่จะ ไล่แข่งกับผี/bit เต็มทน*ผมคิดเอาเองนะ งานนี้ ถ้าคนยัง เล่นแผ่นcopy อีก ยอดขายPC ไม่ถึง ยอดที่ระบุไว้
    Ubisoft อาจไม่ทำ Prince of Persia รึเกมอื่นในค่าย ลงPC แล้วก็ได้ ไปลง
    Xbox 360 /PS3 เท่านั้น

ยังไงถ้ามีตังไม่ลำบากนักก็ ชื้อ แท้เถอะครับ ทุกวันนี้ ก็เหมือนลูกเมียน้อย แล้ว เกมอะไร คอนโซลก็ออกก่อนหมด บ้างเกม ไม่ทำลงPC รึแปลงลงแบบขอไปที ถ้าเกมไม่ลง PC รึ ออกน้อยลง งานนี้ เซียนที่ไหนก็แปลง PS3 Xbox ลงคอม ยาก

ทำแบบEA ก็แย่ อะทำร้ายคนชื้อแผ่นแท้ด้วยการ จำกัดครั้งที่ลงแบบนี้ไม่ไหว
    Last edited by winijchai; 21 Dec 2008, 03:02:08.

หนับหนุนของแท้ครับ.....นอกจากจะหาไม่ได้จริงๆ

Comment

Xbox 360 /PS3 แล้วที่เล่นกัน แท้เหรอครับส่วนใหญ่นะ ....

Comment

PS 3 แท้แน่นอน ราคาค่าก็อบคงลงทุนสูงแน่นอนสำหรับบลูเรย์ สู้ซื้อแผ่นแท้ไม่ดีกว่ารึ (ยังไม่เคยได้ยินข่าวเล่น PS 3 บลูเรย์เถื่อนนะ)
        Xbox 360 ยังไงยอดขายมันก็น่าลุ้นกว่า PC น่ะนะ =w="

Comment

ไม่เกี่ยวกับลองใจไม่ลองใจอะครับ ubisoft เลิกใช้ starforce มาตั้งแต่ปี 2006 แล้ว เพราะตอนนั้นเป็นคดีความกันเรื่องระบบความปลอดภัยของคนใช้ จากนั้นเกมใหม่ๆของ ubisoft จังไม่มีระบบป้องกันอะไร copy exe ก็เล่นได้เลยเช่น Hero of Might & Magic / Brothers in Arms หรือบางเกมก็ไม่ต้องทำอะไรเลยด้วยซ้ำ

ส่วน prince ภาคที่แล้วมีตัว starforce อยุ่ก็ลำบากกันหน่อย ใน splinter cell chaos theory ก็มีเหมือนกันครับ

Comment

อืม

Comment

เหอะลองใจ ผมว่าไม่ ubisoft ฉลาดพอจะคิดได้ว่าถึงกันยังไงก็มีคนแก้อยู่ดีอย่างพวก NoCD NoDVD

Comment

Originally posted by tavichai View Post
                Xbox 360 /PS3 แล้วที่เล่นกัน แท้เหรอครับส่วนใหญ่นะ ....
                ที่บ้านแท้ทั้ง 2 เครื่องครับ พอดีว่า มีความหลังกับ xbox360 เครื่องแปลง

มีแต่ PC ที่เถื่อนทั้งเครื่อง

ผมว่าถึงจะป้องกันหรือไม่ป้องกัน ยอดขายก็ไม่น่าจะลดลงนะ เพราะคนที่ซื้อของแท้ก็มักจะเป็นหน้าเดิม ๆ ทั้งนั้น

ถ้าอยากขายของแท้ได้เยอะ ๆ ทำระบบ online เจ๋ง ๆ คนยังอยากจะซื้อมากกว่าอีก ผมซื้อ CoD เพราะเอามาเล่น online นี่แหละ
                Last edited by VINCEz; 21 Dec 2008, 05:34:26.

Comment

ผมโหลดอย่างเดียว เรื่องคนซื้อแท้ให้คนบ้านมันก็พอ ไทยมันส่วนน้อย ต่อให้ซื้อทั้งประเทศก็ไม่ค่อยส่งผลหรอก

Comment

Originally posted by tavichai View Post
                    PS3 ยังไม่มีวี่แววที่จะมีแผ่นบลูเรย์ก็อบ ถึงจะมีเดี๋ยว PS3 ก็ออก firmware แก้

Xbox360 ถึงก็อบได้แต่ถึงยังไง เขาก็รู้ว่าคุณเอาเครื่องไปแปลง ผลที่ตามมาคือถูกแบนออกจากการเล่น Live แถมถ้าไฟแดงคือเจ้งเลย ประกันก็ไม่ได้

ด้วยเหตุนี้เกม console ยอดขายน่าลุ้นกว่า PC เยอะ

Comment

เป็นการลดต้นทุนด้วยมั้งเมื่อไม่ต้องซื้อลิขสิทธิ์โปรแกรมกันแผ่น copy ก็ลดต้นทุนไปได้
                      อาจเน้นขายแผ่นแท้ราคาถูกหน่อยคือถ้าแผ่นแท้มันไม่แพงมากก็น่าซื้อนะ
                      แต่อาจจะเน้นขาย dowloadable พ่วงไปด้วยวิธีนี้กินน้อยแต่กินนาน

Comment

เป็นการแก้ปัญหาที่ตรงกันข้ามกับ EA เลยสินะ

EA นี่ล็อคกันจริง หลายชั้น ไปๆมาๆ จนคนซื้อแผ่นแท้รำคาญกันไป แต่สุดท้าย Crack มันก็ออกมาจนได้
                        แต่
                        Ubisoft กลับใช้วิธีตรงกันข้ามคือปล่อยกันไปเลย อยากก็อปก็ก็อปไป ให้คนเล่นกันชิวๆ แต่ผลจะเป็นยังไง ต้องรอดู

Comment

ทำยังกับ Xbox มันกันได้

Comment

ผมซื้อแผ่นแท้ ของเกมส์ไทยเท่านั้น

เพราะความคิดผมน่ะ เงินที่เราซื้อแผ่นแท้มัน เงินไทยก็ไหลเข้าประเทศมัน ทำให้ประเทศไทย มีการผลิตแบงค์ไทยออกมาอีก และ ยิ่งผลิตมากเท่าไร เงินไทยยิ่ง มีค่าแข็งตัวขึ้น ทำให้ประเทศไทยต้องอยู่สภาวะข้าวของราคาแพง คงเข้าใจน่ะ

ใช่อยู่ที่ว่าไม่ซื้อแผ่นแท้ให้มันมันจะไม่มีเกมส์ใหม่ๆมาให้เล่น.........ผมตอบว่าก็ไม่เล่นให้มันเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                              ผมซื้อแผ่นแท้ ของเกมส์ไทยเท่านั้น

เพราะความคิดผมน่ะ เงินที่เราซื้อแผ่นแท้มัน เงินไทยก็ไหลเข้าประเทศมัน ทำให้ประเทศไทย มีการผลิตแบงค์ไทยออกมาอีก และ ยิ่งผลิตมากเท่าไร เงินไทยยิ่ง มีค่าแข็งตัวขึ้น ทำให้ประเทศไทยต้องอยู่สภาวะข้าวของราคาแพง คงเข้าใจน่ะ

ใช่อยู่ที่ว่าไม่ซื้อแผ่นแท้ให้มันมันจะไม่มีเกมส์ใหม่ๆมาให้เล่น.........ผมตอบว่าก็ไม่เล่นให้มันเหมือนกัน
                              คุณก็พูดถูกนะครับแต่ลองคิดดูถ้าคุณเอาของประเทศไทยไปขายต่างประเทศแล้วมีคนคิดแบบคุณมันก็ไม่อุดหนุนของไทยยังงี้ประเทศไทยก็ซวยสิครับคือมันคือลิขสิทธิ์ทางปัญญาอ่ะครับมันไม่เกี่ยวกับเงินไหลอะไรหรอกและอีกอย่างถ้าคนไทยเอาข้าวไปขายพวกต่างประเทศแล้วเค้าบอกไม่ซื้อกลัวเงินไปหาคนไทยแล้วเค้าผลิตข้าวเองลองคิดดูล่ะกันครับ^_^

ปล.ผมไม่ได้ว่าหรือสั่งสอนนะครับแต่อยากให้เข้าใจว่าถ้าต่างประเทศคิดแบบคุณทุกคนแบบนี้ก็อย่ามีการซื้อขายกันเลยมันเป็นไปตามกลไกของการค้าขายครับ

Comment

Working...
                              X