overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Flash Bios แล้วล่ม

OverclockZone Member

Default Flash Bios แล้วล่ม

ประกันเทพ D-COM จะได้ไหมครับ หรือต้องส่งซ่อม เซ็งโคตร window truefaster ทำพิษ เซ็ง เซ็ง ถ้าจะไปศูนย์ใหญ่ D_COM จาก อนุเสาวรีย์ไปยังไงครับ นั่งรถ อะไรไปยังไง ช่วยหน่อยนะครับ เซ็งเลย T_T แล้วประกัน/ซ่อมนานไหมครับ T_T

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ไปทางใหนอันนี้รอคนรู้ครับ แต่ขอให้โชคดีกับการเคลม

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member dordeg's Avatar

ผมเคยแฟลชแร้วเจ๊งคับ แต่ประกันCom7อะ เวลาเครมบอกกะเค้าว่าเล่นอยู่ดีๆแร้วภาพมันแตกแร้วเครื่องดับแร้วเปิดไม่ติด..อิอิ ผลคือ เค้าเปลี่ยนบอร์ดให้คับ
    ปล.ถ้าบอกเค้าว่าแฟลชไบออสเจ๊งนี่ก็ไม่รู้จายังไงนะคับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ตีเนียนเข้าไว้ครับ บอกเล่นๆอยู่แล้วปิดคอมมาอีกวันเปิดไม่ติด ลองเอาอุปกรณ์อื่นไปเสียบกับบอร์ดอื่นแล้วเปิดติด อิอิ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

แหะๆบอร์ดผมนี่สืก็ว่ากลิ่นอะไรใหม้

แม่ม สาย 4 รู กับ PSU ใหม้ - -

ถอดออกมา ยากคอดๆ เมนบอร์ดแทบหัก

บอร์ดถอยมาวันที่ 2 เอง

ถ้าประกัน 15 วันจะแลกเปลี่นยได้มะเนี่ย หุหุ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ (ทำหน้าแอ๊บแบ๋ว)

OverclockZone Member favoritesghz's Avatar

จด ครับ จด ความรู้ด้านการเครม อิ อิ (ตีหน้าเศร้า แล้ว แอ๊บแบ๋ว ชอบมากครับ 1 จอก)

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ จริงนะครับ ทำเป็นไม่รู้เรื่องคอม oc คืออะไรครับ? ผมไม่รู้ มันร้อน ช่างทำให้ตอนซื้อเครื่องประกอบ+ทำหน้ามึนๆ รับรอง เครมได้

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    แหะๆบอร์ดผมนี่สืก็ว่ากลิ่นอะไรใหม้

แม่ม สาย 4 รู กับ PSU ใหม้ - -

ถอดออกมา ยากคอดๆ เมนบอร์ดแทบหัก

บอร์ดถอยมาวันที่ 2 เอง

ถ้าประกัน 15 วันจะแลกเปลี่นยได้มะเนี่ย หุหุ
    น่าจะไม่ได้เคลมแล้วมั่ง

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar

แหะๆ ส่งไปและ - -ได้หลังปี ใหม่ ฮู้ว เพื่งถอยมาแต๊ๆ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ทำหน้าเอ๋อๆไม่รู้เรื่องแล้วเคลมได้ ดีกว่าไปแบบระดับเทพแต่เคลมไม่ได้นะ หุหุ

"เล่นอยู่ดีๆมันก็ดับแล้วเปิดไม่ติดครับ ไม่รู้มันเป็นอะไร ลองเปิดหลายครั้งแล้ว"

ประโยคสุดฮิต 80% เคลมได้

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    ทำหน้าเอ๋อๆไม่รู้เรื่องแล้วเคลมได้ ดีกว่าไปแบบระดับเทพแต่เคลมไม่ได้นะ หุหุ

"เล่นอยู่ดีๆมันก็ดับแล้วเปิดไม่ติดครับ ไม่รู้มันเป็นอะไร ลองเปิดหลายครั้งแล้ว"

ประโยคสุดฮิต 80% เคลมได้
    เดียวจะไว้ไปพูดบ้างนะคิคิ

1. แต่งตัวโทรมๆ
    2. แอ๊บแบ๊ว ทำเป็นแอบรัก
    3. เก๊กไว้
    4.พาน้องไป ให้เขาสงสาร
    5.แล้วแต่คุณจะคิด

ลองดูสิ 555555

OverclockZone Member TD's Avatar
    ฉะเชิงเทรา,ชลบุรี(พนัสนิคม)

อืมมมมมม เล่าเรื่อง com7 ให้ฟัง เหอะๆ

มะก่อน เคลมบอร์ดมา แต่บอร์ดมัน ไม่รู้จัก cpu อะขึ้นเป็น unknow ก็เลยบอก บอกเค้าว่า พี่ flash ให้หน่อย

เค้าก็บอกว่า ไม่รับ flash ครับ น้องต้องไปทำเอง ผมก็เลยถามต่อไปว่า ถ้าผม flash แล้ว พัง จะเคลมได้เปล่าครับ

เค้าก็เลยตอบกลับว่า ถ้าไม่ไหม้ เคลมได้หมดล่ะ

อาทิตต่อมา ผมก็ยกบอร์ดกลับมาเคลม 555555555 (ไป flash มาวุ้ย เมิงจำตูได้เปล่า) พอดี บอร์ด msi มันหลายรุ่น รุ่นยิปรุ่นย่อย ที่เป็น code อะน่ะ flash ผิดรุ่นไปเลย

แต่บอก เค้าไปว่า ไม่รู้เป็นไรครับ มันไม่ boot

สรุปได้เคลมได้ แต่ต้องรอ อาทิตหน้ามาเอาใหม่

OverclockZone Member ermcl114's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    แหะๆ ส่งไปและ - -ได้หลังปี ใหม่ ฮู้ว เพื่งถอยมาแต๊ๆ
    ผมเคลมของ SYNNEX รอชั่วโมงเดียวก็ได้ตัวใหม่ละ

OverclockZone Member โอชิน's Avatar
    OCZ พ่อค้าหน้าเลือด

บอกไปว่า เป็นไรไม่รู้ เปิดไม่ติด แค่นั้นจบ

I3K
    Guest

ล่าสุดเลยครับ ของผมก็เป็น Flash Bios แล้วล่ม แถมประกัน D-COM อีกแน่ะ ก็ได้ส่งผ่านตัวแทนของดีคอมไปครับก็เล่าอาการมั่วๆไปเลยครับ ผ่านไป 3 วันเท่านั้นก้ได้บอร์ดแล้วครับ แต่จะเป็นของเวียนซ่อมอ่า เซงโครตแถมมีตำหนิอีกเซง

OverclockZone Member amcrew's Avatar

บอร์ดรุ่นไหนครับ มีดูอัลไบออสป่าว

ตอนเปิดนี่ภาพไม่ขึ้นเลยหรอครับ

OverclockZone Member Rhymes's Avatar

เคยเนียนกับประกัน Hibase เหมือนกัน บอกเปิดไม่ติด
    เค้าก็ส่อง แล้วมาสรุปว่า ชิฟเซ็ตบิ่น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks