Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Bios แล้วล่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Bios แล้วล่ม

ประกันเทพ D-COM จะได้ไหมครับ หรือต้องส่งซ่อม เซ็งโคตร window truefaster ทำพิษ เซ็ง เซ็ง ถ้าจะไปศูนย์ใหญ่ D_COM จาก อนุเสาวรีย์ไปยังไงครับ นั่งรถ อะไรไปยังไง ช่วยหน่อยนะครับ เซ็งเลย T_T แล้วประกัน/ซ่อมนานไหมครับ T_T

ไปทางใหนอันนี้รอคนรู้ครับ แต่ขอให้โชคดีกับการเคลม

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ผมเคยแฟลชแร้วเจ๊งคับ แต่ประกันCom7อะ เวลาเครมบอกกะเค้าว่าเล่นอยู่ดีๆแร้วภาพมันแตกแร้วเครื่องดับแร้วเปิดไม่ติด..อิอิ ผลคือ เค้าเปลี่ยนบอร์ดให้คับ
        ปล.ถ้าบอกเค้าว่าแฟลชไบออสเจ๊งนี่ก็ไม่รู้จายังไงนะคับ

Comment

ตีเนียนเข้าไว้ครับ บอกเล่นๆอยู่แล้วปิดคอมมาอีกวันเปิดไม่ติด ลองเอาอุปกรณ์อื่นไปเสียบกับบอร์ดอื่นแล้วเปิดติด อิอิ

Comment

แหะๆบอร์ดผมนี่สืก็ว่ากลิ่นอะไรใหม้

แม่ม สาย 4 รู กับ PSU ใหม้ - -

ถอดออกมา ยากคอดๆ เมนบอร์ดแทบหัก

บอร์ดถอยมาวันที่ 2 เอง

ถ้าประกัน 15 วันจะแลกเปลี่นยได้มะเนี่ย หุหุ

Comment

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ (ทำหน้าแอ๊บแบ๋ว)

Comment

จด ครับ จด ความรู้ด้านการเครม อิ อิ (ตีหน้าเศร้า แล้ว แอ๊บแบ๋ว ชอบมากครับ 1 จอก)

Comment

เอ่อ จริงนะครับ ทำเป็นไม่รู้เรื่องคอม oc คืออะไรครับ? ผมไม่รู้ มันร้อน ช่างทำให้ตอนซื้อเครื่องประกอบ+ทำหน้ามึนๆ รับรอง เครมได้

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                    แหะๆบอร์ดผมนี่สืก็ว่ากลิ่นอะไรใหม้

แม่ม สาย 4 รู กับ PSU ใหม้ - -

ถอดออกมา ยากคอดๆ เมนบอร์ดแทบหัก

บอร์ดถอยมาวันที่ 2 เอง

ถ้าประกัน 15 วันจะแลกเปลี่นยได้มะเนี่ย หุหุ
                    น่าจะไม่ได้เคลมแล้วมั่ง

Comment

แหะๆ ส่งไปและ - -ได้หลังปี ใหม่ ฮู้ว เพื่งถอยมาแต๊ๆ

Comment

ทำหน้าเอ๋อๆไม่รู้เรื่องแล้วเคลมได้ ดีกว่าไปแบบระดับเทพแต่เคลมไม่ได้นะ หุหุ

"เล่นอยู่ดีๆมันก็ดับแล้วเปิดไม่ติดครับ ไม่รู้มันเป็นอะไร ลองเปิดหลายครั้งแล้ว"

ประโยคสุดฮิต 80% เคลมได้

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                          ทำหน้าเอ๋อๆไม่รู้เรื่องแล้วเคลมได้ ดีกว่าไปแบบระดับเทพแต่เคลมไม่ได้นะ หุหุ

"เล่นอยู่ดีๆมันก็ดับแล้วเปิดไม่ติดครับ ไม่รู้มันเป็นอะไร ลองเปิดหลายครั้งแล้ว"

ประโยคสุดฮิต 80% เคลมได้
                          เดียวจะไว้ไปพูดบ้างนะคิคิ

Comment

1. แต่งตัวโทรมๆ
                            2. แอ๊บแบ๊ว ทำเป็นแอบรัก
                            3. เก๊กไว้
                            4.พาน้องไป ให้เขาสงสาร
                            5.แล้วแต่คุณจะคิด

ลองดูสิ 555555

Comment

อืมมมมมม เล่าเรื่อง com7 ให้ฟัง เหอะๆ

มะก่อน เคลมบอร์ดมา แต่บอร์ดมัน ไม่รู้จัก cpu อะขึ้นเป็น unknow ก็เลยบอก บอกเค้าว่า พี่ flash ให้หน่อย

เค้าก็บอกว่า ไม่รับ flash ครับ น้องต้องไปทำเอง ผมก็เลยถามต่อไปว่า ถ้าผม flash แล้ว พัง จะเคลมได้เปล่าครับ

เค้าก็เลยตอบกลับว่า ถ้าไม่ไหม้ เคลมได้หมดล่ะ

อาทิตต่อมา ผมก็ยกบอร์ดกลับมาเคลม 555555555 (ไป flash มาวุ้ย เมิงจำตูได้เปล่า) พอดี บอร์ด msi มันหลายรุ่น รุ่นยิปรุ่นย่อย ที่เป็น code อะน่ะ flash ผิดรุ่นไปเลย

แต่บอก เค้าไปว่า ไม่รู้เป็นไรครับ มันไม่ boot

สรุปได้เคลมได้ แต่ต้องรอ อาทิตหน้ามาเอาใหม่

Comment

Working...
                              X