คือ โดยปกติผมใช้ Laptop โหลดบิตค้างคืนไว้อ่ะครับ (ไปตั้งใน Power Management ไว้ให้เวลาพับจอแล้วมันไม่ stand by เอาไว้) ซึ่งโดยปกติเวลาพับจอแล้ว จอจะต้องดับอ่ะครับ

แต่เมื่อคืนตอนจะนอน(พับจอไปแล้ว) รู้สึกว่ามันผิดปกติไปเพราะมันมีแสงมาแยงตาตอนกำลังจะนอนนี่แหล่ะ(ปกติจะเห็นแค่แสงไฟของแบต) ก็เลยรู้ว่า อ่าวมันไม่ดับอ่ะ เปิด-พับ เปิด-พับ ใหม่หลายรอบมันก็ไม่ดับอ่ะครับ

มันเป็นอะไรอ่ะครับ แก้เองได้มั้ยครับ(ถ้าเชคง่ายๆอาจจะลองทำเองดู) หรือต้องเรียกช่างครับ