Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

พอดีผมกำลังจะหาการ์ดจอดีๆมาใส่คอมของผมบ้าง

จะเอาไว้ดูหนังไว้ซะส่วนใหญ่ เล่นเกมบ้างเป็นบางครั้ง

คือผมสงสัยว่าถ้า VGA ออนบอร์ดของผมเป็น nVIDIA แล้วผมจะเอาการ์ดจอของค่ายแดง ATI มาใส่บอร์ดของผมจะได้ไหม คือกลัวว่าจะไม่ซับพอร์ทของบอร์ดเก่า(ไม่รู้ว่าจริงหรือไหม เพื่อนบอกมาว่าถ้าออนบอร์ดเป็น nVIDIA แล้วต้องใส่แต่การ์ดจอ nVIDIA อย่างเดียวห้ามใส่ค่ายอื่น)

อันนี้เป็นรูป VGA ออนบอร์ดของผมครับ

ถ้าจะเปลื่ยนเล่นตัวไหนดีครับ ตอนนี้ใช้จอ SAMSUNG 226BW (22นิ้ว)

อยากจะปรึกษาเพื่อนชาว Overclockzone หน่อยนะครับ

จอ 22 นิ้วใช้เล่นเกม อาไรคับ ออนไล หรือ ออฟไล หนักๆ แล้วงบเท่าไรคับ ส่วนชิบ nvidia ก้ใส่กาดจอ ati ได้คับไม่มีปัญหา

Comment

ไม่จริงครับ
      ออนบอร์ด nVidia จะเล่น ATI ก็ไม่ผิด ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลยครับ แรงปกติ

จะเอาบอร์ดชิพ nVidia การ์ดจอ ATI ที่มี Physic Card เป็น nVidia มาช่วย
      แรม OCZ แถวนึง SLI อีกแถวนึง CF ก็ทำ Dual ได้ (เพราะมันชิพเดียวกัน)
      PSU จะใช้ที่มัน Support SLI แต่การ์ด ATI CF ก็ ในเครื่องเดียวกันทั้งหมดก็ไม่มีปัญหา (คงแนวน่าดู)

ขอย่างเดียว อย่าเอา nVidia มาทำ SLI กับ ATI ก็พอครับ

Comment

จอ22นิ้วถ้าเล่นเกม offline
        น่าจะใช้การ์ดจอระดับ 512MB DDR3 256bit [128bit อย่างต่ำ] นะครับ 9600GT 3870

Comment

งบเท่าไรอ่ะ
          hd4830 4300บ.
          hd4670 3000บ.

Comment

Originally posted by merlix View Post
            จอ 22 นิ้วใช้เล่นเกม อาไรคับ ออนไล หรือ ออฟไล หนักๆ แล้วงบเท่าไรคับ ส่วนชิบ nvidia ก้ใส่กาดจอ ati ได้คับไม่มีปัญหา
            ตอนเล่นแต่เกม Pro 2008

กะว่าจะอัพไว้เผื่อเกมส์ Pro 2009

ไหนจะเปลี่ยนแล้วก็เลยจะเผื่อไว้เกม Command & Conquer: Red Alert 3 กับ DIABLO 3 นี้ด้วยครับ ชอบเล่นแนวนี้มากๆ

ตกลงว่าใส่ค่ายแดงได้ใช่ไหมครับบอร์ดแบบนี้

Comment

Originally posted by nununu View Post
              ไม่จริงครับ
              ออนบอร์ด nVidia จะเล่น ATI ก็ไม่ผิด ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลยครับ แรงปกติ

จะเอาบอร์ดชิพ nVidia การ์ดจอ ATI ที่มี Physic Card เป็น nVidia มาช่วย
              แรม OCZ แถวนึง SLI อีกแถวนึง CF ก็ทำ Dual ได้ (เพราะมันชิพเดียวกัน)
              PSU จะใช้ที่มัน Support SLI แต่การ์ด ATI CF ก็ ในเครื่องเดียวกันทั้งหมดก็ไม่มีปัญหา (คงแนวน่าดู)

ขอย่างเดียว อย่าเอา nVidia มาทำ SLI กับ ATI ก็พอครับ
              ถ้าต่างค่ายทำ SLI ได้ก็เจ๋งดีนะครับ อิอิ

Originally posted by nOoB-sOfTwArE View Post
              จอ22นิ้วถ้าเล่นเกม offline
              น่าจะใช้การ์ดจอระดับ 512MB DDR3 256bit [128bit อย่างต่ำ] นะครับ 9600GT 3870
              ขอบคุณครับ

Originally posted by playplay View Post
              งบเท่าไรอ่ะ
              hd4830 4300บ.
              hd4670 3000บ.
              ตั้งงบไว้ประมาณ 3000-4000 ครับ ดูที่เงินโบนัสออกครับ

Comment

-*- ทำไม่ได้ - - แต่หลอกให้ตัว Nvidia ใช้ PhsyX แต่ ATI ประมวล 3D

Comment

มารอดูด้วยคน... กำลังเลือกการ์ดจออยุ่เช่นกัน หุหุ...

4670 หรือ 9600GT ดีนะ.... >.<

Comment

Working...
                  X