Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ 5200 ลากได้นิดเดียวเอง โปรดชี้แนะ =/\=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ 5200 ลากได้นิดเดียวเอง โปรดชี้แนะ =/\=

X2 5200@2.84
    DDR2 KingMax 2G/800
    N61P-S
    PSU 550W
    GA 4670 DDR2 512MB
    ออกตัวก่อนเลย คือผมมือใหม่ครับ เพิ่งลอง OC เครื่องนี้เครื่องแรก
    ลองลากแล้วได้ 2.84-2.85 ถึงจะใช้งานได้ พอลากถึง 2.9 หรือ 3 สักพักก็จะค้าง หรือไม่ก็จอฟ้าเลยครับ
    วอนท่านๆช่วยชี้แนะ ด้วยครับ

[IMG][/IMG]
    ผมใช้ โปรแกรมที่แถมมากับเมนบอร์ด OC ครับ ท่านๆ ใช้โปรแกรมอะไร OC กันเหรอครับ
    Last edited by vangvmart; 21 Dec 2008, 13:11:15.

เพิ่มไฟcpuกับแรม
    จริงๆ เดิมๆ x13.5 มันก็ก็น่าถึง3ได้นา

บอร์ดตัวนี้ต้องรอพี่ใหญ่แล้วกัน แปร๊บ

Comment

ทดแรม 667
      HT 1000
      16 bit
      vram 2.2
      vchipset auto

pci-e 101 ถ้าตันลองตั้งกระแทกไป 105 อาจไปได้อีก นิด
      v cpu สุดบอร์ด
      CL ตั้งตามนี้ครับ

Fixcibility เขียนไงหว่าจำไม่ได้ แต่ตั้ง Disable (Kingmaxไม่รู้ไง รอผู้รู้อีกที)
      5
      5
      5
      auto
      15
      ma timming 2T
      แล้วก็ลองดันดูครับ
      COOL&Q DISABLE นะครับ

เซพไว้พึ่งหาเจอ ลองคร่าวแล้วกัน

Comment

ระวังนะครับ V CPU สุดบอร์ดรุ่นนี้ จ่ายไฟดุนะครับ 1.55 เลยนะครับ ดูๆความร้อนด้วยนะครับ ถ้าซิ้งเดิม อิอิ

Comment

ตามนั้น

Comment

ทดแรม 667 <<<<< ปรับตรงไหนครับ
            HT 1000
            16 bit
            vram 2.2

pci-e 101 ถ้าตันลองตั้งกระแทกไป 105 อาจไปได้อีก นิด <<<< ตอนนี้ปรับ 105 แล้วครับ
            v cpu สุดบอร์ด

Fixcibility เขียนไงหว่าจำไม่ได้ แต่ตั้ง Disable (Kingmaxไม่รู้ไง รอผู้รู้อีกที)
            5
            5
            5
            auto
            15

ปล. ซิงค์เดิมครับ
            Last edited by vangvmart; 21 Dec 2008, 13:44:21.

Comment

เด๋วลองเล่น GTA ลองดูก่อน
              [IMG][/IMG]
              [IMG][/IMG]

Comment

โอ้ว ไฟเยอะไปน่ะ

Comment

Originally posted by vangvmart View Post
                  ทดแรม 667 <<<<< ปรับตรงไหนครับ บรรทัดก่อน Fixcibility ครับ ปรับไปที่ 333(667)
                  HT 1000 [B[/B]16 bit 800
                  vram 2.2

pci-e 101 ถ้าตันลองตั้งกระแทกไป 105 อาจไปได้อีก นิด <<<< ตอนนี้ปรับ 105 แล้วครับ เอาแค่ 101
                  v cpu สุดบอร์ด 1.475-1.50

5
                  5
                  5
                  auto
                  15

ปล. ซิงค์เดิมครับ
                  แล้วใช้ตัวคูณ 12 ปรับ บัส CPU ไปที่ 250 แล้ว กด F10 บูทเลยครับ

รับรอง เอิ้กๆๆ .............................................ถ้าไม่ได้ ก็เครียร์ใบออส 55+
                  Last edited by wikorn; 21 Dec 2008, 14:14:06.

Comment

ไฟมากไปเปลาครับ

Comment

เป็นไงมั่ง เห็นเงียบๆ หึหึ

Comment

เคลียรไบออสไป 30-40 รอบแล้ว
                        ปรับไฟCPU ไม่ได้เลยครับ เกิน 1.37 จอหลอดสีส้มเลย - -
                        ปรับไฟRAM ก็ไม่ได้อีก อาการเหมือนกัน
                        ตอนนี้ เลยค่อยๆปรับแต่ บัสสปีด อย่างเดียว ได้อย่างรูปครับ ปรับที ก็เทสไปเรื่อย ครับ เศร้าใจ จะขึ้น3+ มั้ยน้า โอม...เพี้ยง
                        [IMG][/IMG]

Comment

ลองให้ตัวคูณอื่นดูแล้วนะครับ

Comment

เอาใจช่วย
                            จริงๆเอาแค่3ยังไงมันก็น่าจะได้ แต่ไหงปรับไฟแล้วเปิดไม่ติดหว่า - -

Comment

มาสุดทางได้เท่านี้เองครับ สูงสุดได้ 3.18GHz แต่เข้าวินไม่ได้ครับ เด้งไปบูตอย่างเดียวเลย - -a
                              [IMG][/IMG]
                              หากเปลี่ยนตัวคูณจะมีผลเหมือนกันไหมครับ
                              Pci-E มีผลยังไงกับการ OC บ้างครับ

Comment

Working...
                              X