Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ 5200 ลากได้นิดเดียวเอง โปรดชี้แนะ =/\=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หากเปลี่ยนตัวคูณ ก็จะได้บัสสูงไงครับ

Comment

จริงแล้วแรมไม่ต้องทดหรอก cpu/7 ก็ไหว
      HTT link ด้วย ไม่น่าลดครับ

ลองลด ตัวคูณ มา 1สเต็บ 12.5*240 ไฟ 1.45 ก็น่าไหว ไม่ไหวลองไฟ 1.5

มะก่อนใช้ 4800+ 12.5x240 ไฟ1.45 แรมใช้บัส 800 ไฟ 2.1
      จะเล่นเกมหรือทำอะไรไม่มีร้อนไม่มีวูบแข็งเป็นหิน ใช้เป็นเดือนแทบไม่ปิดเครื่องด้วยครับ

Comment

สงสัย ต้องเริ่ม เซ็ตจั้มเปอร์ Cmos อีกต่อไปละ อิอิ
        เพื่อประสบการณ์และความรู้ ที่รอเราอยู่....สู้ๆๆ

Comment

ไปถึงไหนแล้วเนี้ย รอลุ้นอยู่นะ

Comment

ปรับสะ อย่างกะ OC ไป 3.5G 555 สงสัยมันจาตันจิงๆ

Comment

มาคิดอีกดูทีตรงประโยคนี้ "พอลากถึง 2.9 หรือ 3 สักพักก็จะค้าง หรือไม่ก็จอฟ้าเลยครับ"

แสดงว่าเข้าวินโดว์ได้แล้ว แล้วสักพักจอฟ้าหรือ ใช้ไปซักพักแล้วจอฟ้า
              มันมีอยู่2อย่าง
              ถ้าเข้าวินโดว์ได้แล้วสักพักจอฟ้าไฟอาจไม่พอหรือแรมอาจวิ่งไม่ไหวเลยจอฟ้า
              แต่ถ้าใช้ไปแล้วจอฟ้านี่ไฟคงเยอะเกินไป มันร้อนเลยจอฟ้าแดรก คับท่าน

Comment

ท่านยังดี ได้ไฟ 1.375 ผมได้แค่ 1.350 เครียดมิใช่น้อย

Comment

ที่ผมเคยบอกไว้ว่า ลากได้เต็มที่2.8 พอลากถึง2.9 หรือ 3.0 แล้วค้าง เพราะผมใช้โปรแกรม OC Tuner ที่แถมมากับ AS-Rock ครับ
                  แต่ตอนนี้ผมไป OC ที่ ไบออส แทน ก็ได้เต็มที่ ที่บูตเข้าวินได้ 3.13 ครับ
                  แต่พอผมลดตัวคูณปุ๊ป จะได้ไม่เกิน 2.8 เอง ผมก็งง ทั้งๆที่ไม่ได้ปรับอะไรเลย แค่ลดตัวคูณ
                  ไฟเท่าเดิม งง พะยะค่ะ
                  แล้วท่านๆ ใช้โปรแกรมอะไรวัดอุณหภูมิ CPU เหรอครับ
                  นี่ล่าสุดครับ ว่าจะลองทดสอบดูสัก[IMG][/IMG] 1 คืน

Comment

HW Monitor

http://www.cpuid.com/hwmonitorpro.php

Comment

ทดแรม สะจนไม่เหลืออาไรแล้ว นี่ขนาด single นะ -...-

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        แล้วใช้ตัวคูณ 12 ปรับ บัส CPU ไปที่ 250 แล้ว กด F10 บูทเลยครับ

รับรอง เอิ้กๆๆ .............................................ถ้าไม่ได้ ก็เครียร์ใบออส 55+
                        ผมใช้แรมบัส 667 อยู่ต้องปรับอะไรแตกต่างจากนี้ไหมครับ ว่าจาลองocดู

Comment

ลองดูแบบนี้ก่อนก็ได้ครับ แต่อย่าพึ่งเอาทีเดียวนะ ค่อยๆไป
                          ไฟแรม2.2ยืนพื้น ไฟCPUค่อยๆไล่ดูแล้วกัน ดูความร้อนด้วยสำหรับซิ้งค์เดิม ตัวเก่าของผม3.2ซิ้งค์เดิม แรมคิงตัน บอร์ด ASROCK ALIVENF6P-VSTA ก็ยังไหวอยู่ บัสอยู่ที่ประมาณ240นี่แหล่ะ จำไม่ได้ระ

Comment

ผมก็เอาสูตรของท่านวิกรนั่นแหล่ะ ตั้งกะบอร์ดNF6PจนถึงM2N68ก็ไม่มีปัญหาไร ส่วนบัสใครจะลากได้เท่าไหร่ ผมว่าแล้วแต่ความสามารถ

Comment

^
                              ^
                              ^
                              โอว์ ..แม่เจ้า 3.3 กว่าเลยเหรอท่าน
                              ผมมีข้อสงสัยถามนิดนึงครับ ตามรูป...
                              [IMG][/IMG]
                              3.1 นี่ ผมมือใหม่ถึงกับซี๊ด...เลยนะท่าน...

Comment

5200+ M2N-E
                                ผมได้3.4 สบายๆ
                                กำลังอุ่นๆ

Comment

Working...
                                X