Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามสเป็คGTA4หน่อยครับ(มีปัญหา)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามสเป็คGTA4หน่อยครับ(มีปัญหา)

คืองี้ครับเมนบอร์ดผมแรมมัน Busแค่533เอง
    ผมไปใส่667อ่าของCorsairเครื่องผมมันแรมDualต้องใส่2 ตัว
    เลยใส่ตัวละ2Gเป็น4G
    การ์ดจอก็XFX 9800 GT
    CPU : Core 2 Duo 3.0Ghz
    มันเล่นแล้วแลคๆอ่า

แล้วเพื่อนผมมันซื้อคอมใหม่ตามผมของมันใส่ตรงกันหมด
    กาดจอ เหมือนของผม
    แรม 2G เองแต่มันใส่บัส800ตรงกับเมนบอร์ด
    Cpu : เหมือนผม
    เอาง่ายๆซื้อมาคล้ายกัน
    แรมต่างกัน
    แต่ทำไมของมันเล่นGTA4 ลื่นอ่า?????

ปล.ผมใช้เมนบอร์ดรุ่น P5GZ-MX
    มันจำกัดแรมบัสแค่533
    ตอนแรกซื้อมาแรมแค่1Gb
    แล้วไปเปลี่ยนมาเป็นแรม4gbแต่ที่ไปเปลี่ยนมาแรมมันบั ส667อ่าคับ
    เอาง่ายๆคือมันไม่ตรงกัน
    คือมันทำให้ผมสงสัยอ่าคับ
    เล่นในเกมภาพก็สวยนะครับ
    แต่มินติดแลคนี่ดิมันเหมือนมีปัญหาที่แรมยังไงไม่รู้

ลงวินโดวส์ตัวเดียวกันป่าวครับ

อาจจะเป็นที่วินโดวส์ หรือ ไดร์ฟเวอร์ ครับ ลองลง ไดร์เวอร์ดูก่อนครับ

Comment

ก็ลงไดร์เวอร์จากแผ่นนิครับที่มันแถมมากับกาดจออ่า

Comment

จะว่าไปแล้วเกมนี้ ก็มีปัญหากับทุกสเปคละครับ

Comment

Working...
        X