Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้PSU Wattsเทียม 2ตัว ต่อยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้PSU Wattsเทียม 2ตัว ต่อยังไงครับ

อยากทราบวิธีต่ออย่างละเอียดครับช่วยที

ทำได้ แต่ไม่ดี ไม่แนะนำ ส่วนวิธีต่อรอท่านล่างมาตอบ

Comment

จั๊มสายสีเขียวกับสีดำเส้นไหนก็ได้ ในสาย 20pin อ่ะ แค่นั้น ติดแล้ว
      แต่ไม่แนะนำ เคยกำลังจะลองทำ แต่เสียบไฟแล้ว เอาไฟต่อเพิ่มการ์ดจอ
      ไฟมันสปาคแชะ ทั้งที่ยังไม่ได้เปิดเครื่อง เลยยกเลิกกลางคัน อิอิ

Comment

http://www.overclockzone.com/pod/%5B...gMOD/index.htm
        http://www.overclockzone.com/pod/%5B...OD2/index.html

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
          ทำได้ แต่ไม่ดี ไม่แนะนำ ส่วนวิธีต่อรอท่านล่างมาตอบ
          ไม่ดียังไงช่วยบอกทีครับ บอกทั้งข้อดีเเละข้อเสีย

Comment

ไม่เเนะนำให้ทำครับเพราะถ้าผิดผลาดอย่างไรอาจจะซ็อตเสียทั้งหมดเลยเป็นได้ครับ
            เพราะเราไม่มั่นใจว่าทั้งสองตัวนี้จะจ่ายไฟเเยกตามที่ต้องการไ้ด้ไหม

ซื้อตัวเดียวไปเลยครับ งบน้อย Delux ไปหรือจะเอา Raidmax 530w ตัวเดียวดีกว่าครับถูกดี

Comment

จริงๆผมเคยต่อนะกับคอมเก่าตอนนั้นไม่มีเงินต่อใช้อยู่ป่ะมาณ 3 ปี แต่ต้อง up เครื่องไว้ทำงาน 3D เลยได้งบไปซื้อ PSU แท้ๆ เลยไม่ได้ทำต่อ ข้อเสียผมยังไม่เจอนะครับ พอเปิด power ันก็ติดพร้อมๆกันทั้ง 2 ตัวตัว Main ผมจะเอามาจ่ายให้กับ Board อย่างเดียว ส่วนตัวติ่งห้อยข้างนอกผมเอามาต่อ CD และ HD ครับ

Comment

ยุ่งยาก วุ่นวาย อันตราย รุ่งรัง

Comment

ไม่ให้ อันตรายได้ยังไงล่ะ ถ้าเกิดลัดวงจรขึ้นมา
                  หรือตัวใดตัวหนึ่ง แต๊ปขั้นมาล่ะก็ (ไม่อยากจะคิด)
                  ลงทุน ซื้อวัตตเต็ม เลยดีก่า

Comment

ข้อเสียมันคือถ้าเกิดพลาดแชะขึ้นมาล่ะก็ มีสิทธิไปทั้งยวง

Comment

ผมใช้ 2 ตัวมาเกือบปีแล้วครับยังไม่เจอปัญหาครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=354867

Comment

ตัวเดียวดีกว่าครับ ได้ไม่คุ้มเสียครับ
                        ผมก็เคยคิดจะต่อ แต่ใจไม่ถึงกลัวพลาดแล้วคอมพัง
                        เพราะเคยต่อพัดลมตอนเครื่องเปิดอยู่ไฟมัน Spark
                        ไฟแล๊บ คอมดับ แต่ดีอุปกรณ์ไม่มีไรพัง

Comment

เห็นวิธีทำ ผมไม่ทำละ ขอบคุณมากครับ

Comment

ต่อง่าย...ผมก็ทำอยู่คับ......Enermax 350 watt 2 ตัวต่อกัน........

สายเขียว+สายดำ ตัวที่ 1 เชื่อมต่อกับ สายเขียว+สายดำ ตัวที่ 2 แค่นี้แหละ.....ไฟ 220 v ต่ออิสระ....

ยังไม่เคยเจอปัญหาใด ๆ เลย.......

Comment

Working...
                            X