Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ ไปได้สักเท่าไร แบบ ไม่แต๊บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+ ไปได้สักเท่าไร แบบ ไม่แต๊บ

ผมลองลากได้ 3.0 ครับ แรมเดิม คิงตั้น 1กิ๊ก 2 แถว บัส 800 ดูออล
    ฝาเคสเปิดครับ ความร้อนยู่ที่ 38-45 ไม่เกินนี้ครับ พัดลม CPU เดิม
    ผมปรับในไบออส ไม่เพิ่มไฟครับ
    และไม่อยากเพิ่มไฟครับ

ผมได้ 3.1 ครับ ไม่เพิ่มไฟ ลากบัสอย่างเดียว ซิ้งค์เดิม ๆ แต่ร้อนไปหน่อยเลยกลับมาที่ 3.0 เสถียรครับ ความร้อนไม่เกิน 60 ห้องพัดลม

Comment

ผมลากไป 3.0 ไฟไม่เพิ่ม
      ร้อน 35 องศาเอง
      เล่นเกม ก้อ 45-50 องศา

Comment

4800+ ไฟเดิม ก็ 3.1 แล้ว ใช้งานปกติ เทส SuperPI 32 M ผ่าน

Comment

sink เดิมไฟไม่น่าเกิน 1.4

Comment

ไม่เพิ่มไฟ เล่นเกมส์หนัก ๆ เช่น crysis, gear of war, farcry2 เด้ง, หลุด ,รีสตาร์สได้น่ะครับ

Comment

ผมได้ 3.08 เอง BE ด้วย ซิงค์ก็ออกจะดี แต่คนทำไม่มีฝีมือ - -'

Comment

3.08 BE เหมือนท่านข้างบนเลยครับ

Comment

ถ้าใช้แค่เมนบอร์ด บ้านๆลากไม่แต๊บ หรอกครับ ไฟมันไม่แรง
                  แต่ถ้าใช้ เมนบอร์ดที่เอาไว้ลากไฟแรง หรือทำ Vmod อันนี้ถึงจะมีแต๊บครับ
                  ไฟแรงๆ 5000+ นี่เคยเห็นเค้าลากไป 3.8 เลย

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                    ถ้าใช้แค่เมนบอร์ด บ้านๆลากไม่แต๊บ หรอกครับ ไฟมันไม่แรง
                    แต่ถ้าใช้ เมนบอร์ดที่เอาไว้ลากไฟแรง หรือทำ Vmod อันนี้ถึงจะมีแต๊บครับ
                    ไฟแรงๆ 5000+ นี่เคยเห็นเค้าลากไป 3.8 เลย
                    ผมอยากทำแบบท่านพูดอะนะ แต่ ไม่มี "น้ำ" นี่ สิ

แถมเล่นบัสสูงด้วย 555+

Comment

ผมก็ได้ราวๆนั้นแหละครับ เดิมๆทุกอย่าง
                      รัน 100% เต็ม 24 ชม. ก็เสถียรดีครับ

Comment

ใช้งานจริงได้เหรอ 3.8 แค่คิดจะไป 3.8 ก็ปวดหัวแล้วครับ สำหรับ 5000+ รุ่น มาตรฐาน

Comment

4600+ กะ m2n-e Vmod >> ไม่ใช่ชื่อเวบนะแปลว่าโมไฟ
                          ในบอร์ดเรามีคนลากได้ 3.7 ด้วยนะครับ

Comment

ผมได้ 260*12 แต่ไฟ 1.47 นะ

Comment

ได้แค่นี้ บอร์ดไม่เทพ ตามลายเซ็นเลย

Comment

Working...
                              X