Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ usb 16 gb ดู ไฟล์ dvd จากเครื่องเสียงที่มีช่อง usb แล้วกระตุก ต้องทำไงอะครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ usb 16 gb ดู ไฟล์ dvd จากเครื่องเสียงที่มีช่อง usb แล้วกระตุก ต้องทำไงอะครับ ??

เครื่องเสียง รุ่นนี้นะคับ ... Philips MCD988 HDMI 1080i

tumb drive รุ่นนี้ครับ Apacer 16GB

เอา tumb มา copy files dvd ที่โหลดจาก bit มาแล้วไปเปิด ปรากฎว่า กระตุกๆ
    ตลอดเลยอะคับ ต้องแปลงไฟล์ อะไรป่าวครับ

ปล. เลือก menu แบบ เปิด dvd ปกติ จากแผ่นก็ไม่ได้คับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

น่าจะ ทรานเฟอร์ไม่ทันป่าว ไร้ใส่แผ่นดีกว่าครับ

Comment

อย่างงี้คงต้องเปลี่ยนไปใช้ usb drive รุ่นที่มันมี transfer rate สูงๆครับ

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
        อย่างงี้คงต้องเปลี่ยนไปใช้ usb drive รุ่นที่มันมี transfer rate สูงๆครับ
        ขอ ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับผม

ซัก 8gb+ นะครับ รุ่นไหนดีครับ ...แนะนำหน่อยครับ

Comment

เอาลงเครื่องก่อนค่อยเล่น

Comment

Originally posted by romeo View Post
            เอาลงเครื่องก่อนค่อยเล่น
            ไม่มีให้ลงเครื่อง นะครับ มันเป็น port usb ชื่อ USB conector ที่ตัวเครื่องเสียง
            อะครับ ใครพอหา link web เช็ค spec transfer rate ของ usb ยี่ห้อต่างๆ ได้
            บ้างครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

hdd external ดีกว่ามั้ยครับ hdd notebook แล้วซื้อ box มาใส่

Comment

Working...
              X