overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ข้ามหมวดซักนิด กับ GTA4

OverclockZone Member spicynick's Avatar
    In Pattieworld ^3^

Exclamation ข้ามหมวดซักนิด กับ GTA4

พอดีว่า ผมเข้าหมวด VGA ไม่ได้อะคับ เลยขอตั้งกระทู้ข้ามหมวดนิดนึง -/\- คือผมมีแปลนว่าจาซื้อคอมใหม่ต้นปี...(เอามาเล่น GTA4)
    แต่ยังเลือก VGA ไม่ถูก ระหว่าง 4670Tubo กับ 9600GT..... เอามาจับคู่กับ AMDx2 4800+

เลยอยากจาถามคนที่เล่น GTA4 ว่าผมควรเลือกVGA ตัวไหนดี(ในกราฟฟิตระดับกลางๆคับ)

แล้วก้อ พอดีเข้าไปดูกระทู้ที่บอกสเปคไว้สำหรับเล่นเกมนี้มา... อยากรุ้ว่า FPS เท่ารั่ยขึ้นไปถึงจะเรียกว่าเล่นลื่นอะคับ?

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

ผมว่าเกมนี้มันกิน CPU มากกว่าอ่ะครับ VGA ผมไม่เคยใช้ ค่ายแดงอ่ะ - - แต่เค้าบอก ไดร์เวอร์ของ nvidia ดีกว่าไม่ค่อยมีปัญหาครับ

OverclockZone Member

ชอบค่ายไหนเอาค่ายนั้นครับถ้าราคาพอๆกันก็แสดงว่าว่าแรงๆพอๆกันครับส่วน 9600gt 4670 ส่วน CPU ผมว่าเอาแรงกว่านี้อีกหน่อยนะเกมส์ GTA IV มันกินที่ CPU ครับการ์ดจอกินน้อยมากเครื่องผม Pentium d 820 ram 1 gb en9600gt เล่นยังกระตุกเลยปกติเล่นมาทุกเกมส์ปรับทุกอย่าง high หมด เอาเป็นว่านายจเอาการ์ดจอตัวไหนก็ได้แต่แนะนำให้เอา cpu แรงกว่า เอาสัก 4 หัวของ amd อ่ะนั้นแหละรับรองเล่นปรับสูงสุดได้ส่วน amdx2 4800+ มันก็ดีแล้วแต่สำหรับเกมส์ gta iv มันคงไม่พอยังไงลองเข้าไปดูกระทุ้ที่ปักหมุดที่ชื่อ รวม spec เกมส์ที่เล่น gta iv ประมาณนี้ลองเข้าไปศึกษาดูก่อนครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าเล่น GTA4 ก็เลือก 9600gt ครับ เพราะ driver ตอนนี้มันเข้าทางกว่าของ ati

OverclockZone Member patkanun's Avatar

FPS 40+ ก็ลื่นในระดับนึงแล้วครับ ลื่นหัวแตกก็ 60+ ครับ ^^

OverclockZone Member estrellas's Avatar

9600 GT แรงกว่า HD 4670 ทุกเกมนะครับ

OverclockZone Member spicynick's Avatar
    In Pattieworld ^3^

ขอบคุนสำหรับทุกคำตอบคับ...

ปล. Fps > 40 เลยเหรอ ถึงจาเรียกว่าลื่น.... ผมเหนในกระทู้นั้น 20-30 กันเตมไปหมด... เล่นกันได้ไง *-*

OverclockZone Member anomary's Avatar

สเปคด่านล่างของผมก็ เล่น ได้ สบายๆ คับ

ผมก็เป็นช่างนะคับอยากจะอกความเห็นว่า

นายจะเอาคอมมาเล่นเกมส์อย่างเดียวเลยรึป่าว
    ถ้าเอามาทำงาน ใน วินโดวไรด้วย ทำงานหลากหลาย
    แนะนำให้ใช้ Core2 คับ หน่วยความจำแคชมันเยอะกว่า ลื่นกว่า

แต่ประหบัดก็ AMD แต่ผมเคยเล่น AMDแล้ว เล่นได้ดีกว่า Intel ก็มี เกมส์ วินนิ่งอ่ะ นอกนั้นไม่รู้

แล้ว การ์ดจอนะคับ
    ค่ายแดง เนี่ย ผมว่า โดยดูรวมๆ มันน่าจะแรงกว่าค่ายเขียว ในราคาเบียดๆกัน
    แต่เรื่องการซับพอตของเกมส์ ผมว่า ต้องขยันหาไดร์เวอร์มาแก้หน่อยนะ
    ผมใช้ค่ายแดง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยซับพอต ของ GTAภาคเก่าๆเท่าไร

ตอนนี้ใช้ค่ายเขียว ซับพอตดี ก็ลองไปดู การใช้งานส่วนใหญ่คับ

ปล.บางท่านของ AMD หรือ ATI ก็ไม่ร้นะคับ ผมก็ชอบ ATi แต่พอดี รอบนี้มาจับอีกค่าย ^^"
    ข้อดี ข้อเสียมันต่างกัน อยู่ที่ ผู้ใช้งาน

OverclockZone Member 11pm's Avatar

9600GT อีกเสียง

Bookmarks

Bookmarks