overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: สรุป gear of war 2 จะลง PC มั้ยครับ

OverclockZone Member

Default สรุป gear of war 2 จะลง PC มั้ยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=0osCj...eature=related

นี่ฝรั่งมันโพสเห็นมันเขียนวันที่จำหน่ายด้วยแถมมีปกด้วยไม่รุ้มันขี้ฮกเปล่าไงเพื่อนๆลองมาเสนอความคิดเห็นทีครับแถมเค้าบอกกันว่าจะมี gear of war 3 2010 ตอนนี้กำลังทำอยุ่ซึ่งน่าจะเป็นเรื่องจริงด้วยน่าเสียใจมากๆT_T ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์นี้เพราะแนวมุมบุคคลแบบนี้ผมวามันสมจริงกว่าแบบ ที่ 1 อีก

ปล.มันเขียนว่า สิงหาคม 2009 ซึ่งถ้าเรื่องจริงก็ดีเลยครับเพราะผมจะได้สอย PS3 มาเล่นเพราะไม่อยากพลาดเกมส์นี้แต่ดันลงแค่ XBOX360 จะซื้อในวันเกิดเลยวันที่ 27 ตุลาตั้งแต่เกิดมาไม่เคยมีใครนึกถึกวันเกิดตรูเลยT_Tจนตัวเองยังลืมวันเกิดตัวเองไปแล้วตั้งแต่เล็กล่ะไม่เคยได้ไรเลยปีหน้าจะซื้อให้ตัวเอง^_^

ปล.ไม่รู้ดิอย่าวาอะไรเลยนะ XBOX360 ติดไฟแดงทีจบเลยร้อนงายมากด้วยเล่นกันวันนึงได้แค่ 2-3ชั่วโมงแมร่งไม่ไหวเอา PS3 มาเล่นสักวันละ 6 ชั่วโมงน่าจะอึดกว่านะนั้น

OverclockZone Member Tumzazaki's Avatar
    Overclockzone Khonkaen Team

ยังไง ก็ต้องลง ครับ ภาค 1 ยังลงเลยน่ะครับ อิอิอิ

รอมานานแล้วนะครับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ภาค 1 ยอดขายบน คอมไม่ค่อยดี

ทั้งๆที่ค่อยอุส่าพอร์ตมาอย่างดี

เลย เข็ด ไม่ทำลงเเล้ว

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

เท่าๆ ที่รู้มาไม่ลง pc นิ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ก็ซื้อ xbox360 มาเล่นแผ่นแท้สิครับ อิอิ

เคยได้ยินมาว่า GoW 2 ไม่ลง PC แน่ ๆ คิดว่าคงจะไม่เปลี่ยนใจซะด้วย = ="

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ยังต้องจับตาครับ ภาค 1 กลายเป้นตำนานไปแล้ว

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

เห็นมันยืนยันแล้วนี้ครับว่าไม่ลง PC แน่ๆ ก็เห็นใจนะครับว่าทำลงมาแล้วขายไม่ได้คนทำก็เครียด

ส่วนเรื่อง XBOX360 ผมว่าเกมส์มันเยอะดีนะครับ ถ้ามันไม่มีปัญหาเรื่องไฟแดงจะดีมาก ส่วน PS3 หลังจากที่ชั่งใจอยู่นานว่าจะเลือกอะไรดีระหว่าง XBOX360 กับ PS3 ผมเลือกซื้อ PS3 มา แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะเลือกผิด หลังจากได้ไปดูตามบอร์ดเกมส์ต่างๆที่มีบทสัมภาษณ์ของบรรดาค่ายเกมส์ต่าง เสียงเดียวกันเลยคือเกมส์ ps3 พัฒนายากทำลง XBOX360 ดีกว่า ผมเครียดเลย มันเหมือนกับการเลือก สวยอกเล็ก กับ ไม่สวยอกใหญ่ สรูปยังไม่ควรซื้อทั้ง2เครื่อง

แต่เห็นใน youtube มันเขียนเน้อ 9 สิงหาคม โอ้วมายอยากเล่นมากชอบ gear of war คลั่งไคล้มากเล่นวันเดียวจบอ่ะครับขนาดไหนล่ะ 6โมงเช้ายันตี 3 พอเล่นเสร็จเดินไม่ถูกทางเลยกวาขจะถึงห้องแทบสลบอ่ะครับหมดเรี่ยวแรงแต่พอดีเล่นไปกิน ข้าวไปพักไปมั้งมันเป็นเกมส์ที่ผมคิดวายอดเยี่ยมมาก

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ยืนยัน นอนยัน นั้งยันครับว่า GOW2 ไม่ลง pc ครับ เพราะไมโครซอพ เข็ตกับ ยอดขายของภาคแรกที่ใน pc ไม่ดีเท่าไหร่

Quote Originally Posted by [aom]club View Post
    เห็นมันยืนยันแล้วนี้ครับว่าไม่ลง PC แน่ๆ ก็เห็นใจนะครับว่าทำลงมาแล้วขายไม่ได้คนทำก็เครียด

ส่วนเรื่อง XBOX360 ผมว่าเกมส์มันเยอะดีนะครับ ถ้ามันไม่มีปัญหาเรื่องไฟแดงจะดีมาก ส่วน PS3 หลังจากที่ชั่งใจอยู่นานว่าจะเลือกอะไรดีระหว่าง XBOX360 กับ PS3 ผมเลือกซื้อ PS3 มา แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะเลือกผิด หลังจากได้ไปดูตามบอร์ดเกมส์ต่างๆที่มีบทสัมภาษณ์ของบรรดาค่ายเกมส์ต่าง เสียงเดียวกันเลยคือเกมส์ ps3 พัฒนายากทำลง XBOX360 ดีกว่า ผมเครียดเลย มันเหมือนกับการเลือก สวยอกเล็ก กับ ไม่สวยอกใหญ่ สรูปยังไม่ควรซื้อทั้ง2เครื่อง
    มันก็จริงอยุ่หรอกที่ขายบน PC ไม่ดีผมเข้าใจT_T
    ส่วนเรื่อง PS3 XBOX360 ผมก็เครียดเลือกไม่ถูกจริงๆครับเอา XBOX360 มาเล่นแล้วถ้าติดไฟแดงขึ้นมานี่จบเลยร้องไห้เลยแล้วถ้าหัวอานแปลงมาด้วยประกันร้านแค่ 6 เดือนเสร็จครับแต่ PS3 ถึกทนกว่าเยอะแต่เกมส์ที่ออกมาแมร่งดันภาษาญี่ปุ่นเกือบหมดพวก RPG XBOX360 มันติดตรงไฟแดงคือง่ายๆใครเจอ Jakpot ก็ซวยไปได้เครื่องไม่ดีถามคนในเวปคนนึงใช้ได้แค่ 1 เดือนไฟแดงนี่รุ่น 45nm jaster นะแต่รุ่นเก่า 65nm อยู่ได้ปีนึง

สรุปแล้วแต่บุญแต่กรรมว่าจะได้ของดีหรือไม่ดี

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ตอนนี้ไม่ลงครับ แต่ต่อไปก็ไม่แน่เหมือนกัน อาจพลิกล๊อคได้ ขอให้พลิกล๊อคทีเท้ออออ (Army of Twoได้ด้วยยิ่งดี)

Xbox360ถ้าซื้อมาไม่เอาไปแปลง มันก็ลดความเสี่ยงในการเกิดไฟแดงได้ไม่ใช่หรอครับ แต่ก็นะ บ้านเรามันร้อนด้วย คงไม่อยากเสี่ยงกัน

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

ผมสอย ps3 แน่นอนครับ ถ้าใครที่เคยตอบกระทู้ที่ผมถามเรื่อง ps3 น่าจะจำได้
    รอก่อนเถอะ ตอนนี้เก็บได้3500แล้ว
    สอยแน่ หึหึ

OverclockZone Member rockykong's Avatar

Quote Originally Posted by l3oatsukeza View Post
    ผมสอย ps3 แน่นอนครับ ถ้าใครที่เคยตอบกระทู้ที่ผมถามเรื่อง ps3 น่าจะจำได้
    รอก่อนเถอะ ตอนนี้เก็บได้3500แล้ว
    สอยแน่ หึหึ
    รอps3มันออกรุ่นใหม่ก่อนดีกว่าแบบps2อะ

gear of war 2คิดว่าลงPCนะ ภาคที่แล้วรอนานเหมือนกันกว่าจะลง

จ้างคนไทยพอร์ตลูกเดียว

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

Default .........................

Quote Originally Posted by nongnis View Post
    มันก็จริงอยุ่หรอกที่ขายบน PC ไม่ดีผมเข้าใจT_T
    ส่วนเรื่อง PS3 XBOX360 ผมก็เครียดเลือกไม่ถูกจริงๆครับเอา XBOX360 มาเล่นแล้วถ้าติดไฟแดงขึ้นมานี่จบเลยร้องไห้เลยแล้วถ้าหัวอานแปลงมาด้วยประกันร้านแค่ 6 เดือนเสร็จครับแต่ PS3 ถึกทนกว่าเยอะแต่เกมส์ที่ออกมาแมร่งดันภาษาญี่ปุ่นเกือบหมดพวก RPG XBOX360 มันติดตรงไฟแดงคือง่ายๆใครเจอ Jakpot ก็ซวยไปได้เครื่องไม่ดีถามคนในเวปคนนึงใช้ได้แค่ 1 เดือนไฟแดงนี่รุ่น 45nm jaster นะแต่รุ่นเก่า 65nm อยู่ได้ปีนึง

สรุปแล้วแต่บุญแต่กรรมว่าจะได้ของดีหรือไม่ดี
    ตามนั้นละท่าน ทางที่ดีรอไปก่อนดีกว่า XBOX360 มันก็เอาเปรียบกันเกินไป มีของดีปนกะของพัง ซื้อเครื่องเกมส์นะไม่ใช่ซื้อหวยต้องอาศัยโชคลาบในการซื้อ ส่วน sony มันก็บอกว่า ps3 ของมันเป็นเครื่องเกมส์แห่งอนาคต อืมอนาคตจริงๆ อนาคตซะจนปัจจุบันไม่ค่อยจะมีอะไร( ps3 ที่บ้านผมตั้งไว้เป็นอนาคต เพราะปัจจุบันไม่มีเงินซื้อแผ่นแล้ว)

XBOX360 :เครื่องเกมส์ที่สวรรค์ส่งมาลงโทษคนเล่นแผ่นก๊อบ / พัง
    PS3 : เครื่องเกมส์ที่สวรรค์ส่งมาลงโทษคนเล่นแผ่นแท้ /จน
    ส่วน gear of war 2 มันไม่ลงก็ชั่งหัวมัน ปีหน้ารอเล่น starcraft 2 แผ่นแท้แน่นอน

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

เท่าที่รู้จากปากคนทำเกมเลยคือไม่ลงเเล้วครับผม คิดว่ากระเเสบน pcไม่ดีด้วยเจอก๊อปซะเยอะรึเปล่าไม่รู้
    ใจก็อยากให้ลง ส่วนของxboxเห็นจะมีโครงการภาค3อีก เอ้ว ผมว่าอยากเล่นก็ซื้อ xboxเลยดีกว่าครับ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

ผมว่าไม่น่าลงนะ เพราะเขาคงคิดไว้แล้วว่าขนาดภาคแรกยังขายไม่ออกเลย มีแต่ของก๊อปทั้งนั้น -ภาค2จะลง pc ทำไมสู้ไปพัฒนาภาค3ต่อยอดทำให้ดีๆไปเลยดีกว่า

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

xbox360 ไม่ต้องร้อนก็ไฟแดงได้ครับ พวกฝรั่งยังโวยวายเลย ขนาดอากาศเย็นขนาดนั้น

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    xbox360 ไม่ต้องร้อนก็ไฟแดงได้ครับ พวกฝรั่งยังโวยวายเลย ขนาดอากาศเย็นขนาดนั้น
    ก็อย่างที่บอกคนเล่นวันละ 2-3 ชั่วโมงยังไฟแดงเลยแล้วยังงี้ผมถึงอยากจะเอา PS3 แต่ติดตรง Gear of war 2 มันเป็นเกมส์ของ Microsoft ซึ่ง Microsoft เป็นคนผลิตเครื่องเกมส์ XBOX360ซ่ะด้วยสิถ้ามันไม่ติดตรงไอเกมส์ Gear of war 2 ผมจะเอา ps3 ไปแล้วล่ะแต่ติดมันติดตรงนี้อ่าจิเลยคิดหนักเหมือนกัน

ปล.3 เดือนซื้อเกมส์นึงถึง XBOX360 เล่นก๊อปแต่ประกันร้านแค่ 6 เดือนดูๆแล้วมันเหมือนบังคับให้เล่นแผ่นแท้เท่านั้นแหละทั้งเครื่อง xbox360 ps3 ถ้าเล่นแท้ก็สบายใจเสียมาก็แค่ส่งเคลม(เสียค่าส่งเคลมอีก)ตอนนี้ ทicrosoft ไทย sony ไทย ยังไม่ได้เปิดนโยบายพวกเครื่องเกมส์เลย

OverclockZone Member mobiledisk's Avatar

อืม XBOX360 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนหลักๆ จริงๆ เพราะมันดันมีระบบระบายความร้อนที่แ่ย่มากๆ ที่ฝรั่งบอกเย็นมันเย็นเฉพาะอากาศนอกเครื่องครับส่วนที่ตัว CPU + GPU มันร้อนมากๆๆๆๆๆ พอร้อนมากๆๆๆ มันก็ไปมีปัญหากับตัว Board มันเลยลามไปทั่วครับ แต่มีบางคนจับมาโมใ่ส่ Sink CPU และ เอา Drive มาไว้ภายนอก ส่วนผมพอดีได้ซื้อ Case XBOX รุ่นที่ทำออกมาขายโดยบริษัทคอมพิวเตอร์มาใส่แทน เครื่องเย็นเจี้ยบ เล่นข้ามวันข้ามคืนเลยไม่มีปัญหา ตอนนี้จะ 2 ปีแล้วครับ ถ้าอชอบจริงซื้อรุ่นใหม่ Jasper ตัวนี้ความร้อนน้อยกว่าเดิมเยอะครับ ถ้ากลัวไฟแดงต้องยอมโมเครื่องเจาะเครื่องเอาพัดลมจ่อที่ Sink มันเลย แล้วจะปลอดไฟแดงได้กว่า 90% ครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks