Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม HD4870X2 ต้องใช้เพาเวอร์กี่วัตต์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม HD4870X2 ต้องใช้เพาเวอร์กี่วัตต์ครับ

รบกวนถามจะซื้อ HD4870X2 ต้องใช้เพาเวอร์กี่วัตต์ครับ ถ้าต้องซื้อPSUด้วยจะได้เตรียมงบถูกครับ อุปกรณ์ในเครื่องมีharddiskกับdvdอย่างละตัว ตอนนี้มีPSU 460Wกับ550W วัตต์เต็มทั้งคู่ไหวใหมครับ (โบนัสออก จะซื้อการ์ดตอนปีใหม่ครับ เป็นของขวัญให้ตัวเองหน่อย ทํางานเหนื่อยมาทั้งปีแล้วครับ) ขอบคุณทุกท่าน ทุกคําตอบล่วงหน้าครับ

ตัว 4870x2 Full Load เพียวๆ 315w....600w เ ต็มๆบางแล็บ เทสไม่ผ่านครับ 700w Up น่าจะโอเค หรือ รอคนที่ใช้อยู่จริงๆมาตอบ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
      ตัว 4870x2 Full Load เพียวๆ 315w....600w เ ต็มๆบางแล็บ เทสไม่ผ่านครับ 700w Up น่าจะโอเค หรือ รอคนที่ใช้อยู่จริงๆมาตอบ
      ฃอบคุณครับ ปกติซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียวครับไม่เคยรันโปรแกรมเทสเลยครับ

Comment

600+

Comment

700 ขึ้นไปดีกว่าครับและเลือกแบบ w เต็มครับ 80+ ประมาณนี้ครับ

Comment

เห็นเพื่อนผมใช้กับ Coolermaster RealPower 550 watt. ฮาร์ดดิส2ลูกมันยังใช้ไปได้อ่ะ รู้สึกว่าไม่กินไฟมากอย่างที่คิดนะ

Comment

เพื่อนผมใช้ icute 650w เอาอยุ่ครับ เปิดตลอด 24 ชมด้วย

Comment

เพื่อนผมใช้ tagan600W ก็เล่นได้นะ แต่ผมว่าไฟมัน ปริ่มๆ ถ้าคล๊อกนี่คงเอาไม่อยู่

Comment

ถ้าให้ปลอดภัยก็ึึึึ700W UP>>

ผมเคยใช้icute 650w ถ้าใช้งานปกติก็okใช้งานได้เเต่พอFull Loadละก็จอดับทันที

ผมก็เลยเปลี่ยนมาเป็น ThermalTake ToughPower 850W เเทน

เเละตอนนี้ก็ใช้งานได้อย่างราบรื่นได้ครับจะFullหรือไม่Fullก็ตาม

Comment

700 ไปเลย

Comment

Icute ตัว 750W+ แม่มเลย สวยดีนะ เหนที่TK เหลือ 1050W นะ Icute ไปดูวานเสามา

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เวลา โอเวอร์คล๊อกทุกอย่าง จะใช้ไฟเกินเสป็คอย่างมาก

Comment

ผมว่า 1000w ไปเลยครับ ผมใช่อยู่ครับ ผมใช่650 wเอาไม่อยู่เลยครับ พอเล่นอFull Loadดับไปเลยครับ 1000wนะ ผมเคยจะใช่ 800w แต่ไม่อยากเสียตังอีกผมเลยใช่1000wเลย สบายใจ เล่นกะจอ40" สบาย ผมเคยเจอมาแล้ว ถ้าไม่ชื่อมาอ่านที่กะทุ้ของผมสิ (อยากรู้ว่า สเป็คนี้ ใส่ VGA : 4870 X2 ไม จะได้ไปซื้อมาใช่ )

Comment

Originally posted by kkkkmpv View Post
                              รบกวนถามจะซื้อ HD4870X2 ต้องใช้เพาเวอร์กี่วัตต์ครับ ถ้าต้องซื้อPSUด้วยจะได้เตรียมงบถูกครับ อุปกรณ์ในเครื่องมีharddiskกับdvdอย่างละตัว ตอนนี้มีPSU 460Wกับ550W วัตต์เต็มทั้งคู่ไหวใหมครับ (โบนัสออก จะซื้อการ์ดตอนปีใหม่ครับ เป็นของขวัญให้ตัวเองหน่อย ทํางานเหนื่อยมาทั้งปีแล้วครับ) ขอบคุณทุกท่าน ทุกคําตอบล่วงหน้าครับ
                              มี 460w และ 550w ถ้าใช้รวมกัน ใช้ด้วยกันได้รึป่าวล่ะครับ แบบ เอา ตัว 460w เสียบเฉพาะการ์ดจออย่างเดียวนะ ส่วน 550w ก็เสียบกับอุปกรณ์ที่เหลือ

Comment

Working...
                              X