Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับจะซื้อคอมใหม่งบไม่เกิน20k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับจะซื้อคอมใหม่งบไม่เกิน20k

ช่วยจัดสเปคคอมแบบที่เอาไปใช้เล่นเกมส์ทีครับจะซื้อแยกๆ
    แล้วให้ช่างประกอบเอาอ่ะครับ
    การใช้งานเอาไปเล่นเกมส์(พวกเกมส์ออนไลน์เกมส์ออฟไลน์ไม่ใช่FPSกับแอคชั่น)
    กับดูหนัง และขอหัวอ่านที่ไรท์ไดดีและทนๆ
    ส่วนHDDก็ขอแบบ ความจุเยอะๆ 500กิกขึ้นคงดี แรมก็ขอประมาณ2-3กิกครับ
    โดยขอจัดแบบเน้นคุณภาพคงทนอ่ะครับเพรา์ะผมเป็นพวกชอบเปิดคอมนานๆ
    ขอแบบคอมทนๆเปิดนานๆไม่ร้อน(ติดพัดลมเสริมต้องบอกช่างไหม)

ก็ประมาณนี้อ่ะครับแต่ผมซื้อแบบ ยกเซ็ตเลยอ่ะนะครับ
    คีย์บอร์ดกะเมาส์(อะไรก็ได้มั้ง แค่กดเกมส์เล่น) หน้าจอ และ CPU

และExternal HDD กับBOX รุ่นไหนที่ดีๆคงทน เปิดนานๆแล้วไม่ร้อนบ้างครับ
    ตอนนี้สนใจอยากซื้อแบบ 320 หรือ 500 กิกเนี่ยล่ะครับ

แล้วก็ผมควรซื้อตอนไหนดี และซื้อที่ไหนดี
    มีร้านที่รับจัดประกอบคอมพ์ขายที่พันทิพย์์ หรือ มาบุญคลอง
    ที่พวกท่านใช้บริการบ่อยๆไหม คือผมมือใหม่มากเลยครับ
    เลยไม่รู้เรื่องสเปคอะไรเลย ถ้าแนะนำได้ก็จะดีมาก

หรือท่านใดจะแนะนำให้ซื้อแบบครบเซทอยู่แล้ว
    ก็บอกนะครับว่ายี่ห้อใด
    ขอบคุณครับ
    Last edited by iso9800; 21 Dec 2008, 21:15:25. Reason: เพิ่มเติม

เหมือนจะไม่ขึ้น

Comment

Working...
    X