Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.0GHz > CS Source กระตุก ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.0GHz > CS Source กระตุก ?

P5GD1 Pro
    P4 530 3.0GHz
    Ram DDR 4 GB
    Geforce 8600GT 512MB GDDR3
    Win XP 32bit

เล่น CS Source จะปรับ Low หรือ High เวลาแอดบอทแล้วเล่นกระตุกครับ ถ้าไม่แอดบอทจะปกติ

อยากถามว่าอาการกระตุกแบบนี้เป็นที่ CPU ใช่มั๊ยครับ

ปล. 8600GT ใส่ Q6600 ปรับ High ลื่นหัวแตก

ขอบคุณครับ
    Last edited by stepmixer; 22 Dec 2008, 13:30:40.

คงใช่ล่ะครับ

add bot มากๆมันกินแต่ CPU

Comment

เปลี่ยนซีพียูซิคับของผมเล่น 30 คนยังไม่กระตุกเลยคับ

Comment

ผมใช้ P4 3.0->3.6 แรม 4g เหมือนกัน เล่นไม่มีปัญหาเลยครับ การ์ดจอ8500 บ้านๆ
        เล่น Call of duty High ยังไหวเลย ลื่นมาก

วินโด้ไม่สเถียรหรือป่าวครับ ส่วนใหญ่คนให้ความสนใจ Hardware มากเกินไป จนลืม Software

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
          คงใช่ล่ะครับ

add bot มากๆมันกินแต่ CPU
          ครับ ขอบคุณคร๊าบบ

Originally posted by vibe View Post
          เปลี่ยนซีพียูซิคับของผมเล่น 30 คนยังไม่กระตุกเลยคับ
          พอดี P4 ตัวนี้มันเครื่องเก่าหลายปีแล้วหน่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ Q6600 ก็ลื่นหัวแตกทุกเกม

Originally posted by vani11ass View Post
          ผมใช้ P4 3.0->3.6 แรม 4g เหมือนกัน เล่นไม่มีปัญหาเลยครับ การ์ดจอ8500 บ้านๆ
          เล่น Call of duty High ยังไหวเลย ลื่นมาก

วินโด้ไม่สเถียรหรือป่าวครับ ส่วนใหญ่คนให้ความสนใจ Hardware มากเกินไป จนลืม Software

CPU ผมเดิม ๆ ครับไม่ได้ OC (idle มันก็เกือบ 80 องศาแล้ว เล่นเกม 80+ ถึง 90 องศา OC ไปไหม้แน่นอน T^T) OS ผมใช้ License ของแท้ครับ แต่เคยลงแผ่นโม และอีกหลาย ๆ แผ่นทั้งโมและ Original เป็นเหมือนกันหมดครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับผม
          Last edited by stepmixer; 24 Dec 2008, 04:00:37.

Comment

cpu ร้อนเกินไปครับ เลยลดการทำงานลงทำให้เล่นแล้วกระตุก ทำความสะอาด CPU ใส่ ซิลิโคนใหม่ก่อนดีกว่าครับ

Comment

ปล.กำลังจะซื้อซิ๊ง+พัดลมซีพียูใหม่ ท่านใดแนะนำทีครับ งบ 500-2500 ครับ
              (P4 530 3.0GHz Socket 775 Prescott)

ขอบคุณคร๊าบบบ

Originally posted by Hello! Project View Post
              cpu ร้อนเกินไปครับ เลยลดการทำงานลงทำให้เล่นแล้วกระตุก ทำความสะอาด CPU ใส่ ซิลิโคนใหม่ก่อนดีกว่าครับ

ถ้าร้อนเกินไปมันจะลดการใช้งานลงหรอครับ

ตัวนี้เป็นซิ๊งเดิม ๆ ขี้ฝุ่นอัดอยู่ในซิ๊งเพียบเลยครับ ยังไม่มีเวลาทำความสะอาดเลย พัมลมซิ๊งดังด้วยสิ (มาก ๆ) เดี๋ยวมีเวลาจะทำความสะอาดซิ๊งแล้วครับ หุหุ
              Last edited by stepmixer; 24 Dec 2008, 04:05:46.

Comment

Working...
              X