overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: Red Alert 3 ยากจังเลยครับ

Default Red Alert 3 ยากจังเลยครับ

เวลาเล่นกับคอมแบบยากสุดๆ

ชนะไม่กี่ครั้งเอง ยากโคตรๆ ไม่ทันมันเลย

ต้องเล่นญี่ปุ่นถึงจะชนะมั่ง

เพื่อนๆมีแทคติค ยังไงในการรบมั่งครับ

บอกหน่อยจิ

ขอบคุณครับ

.......

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ง่ายสุดผมยังแพ้เลยงับ

แทคติคผม ถ้าเล่นญี่ปุ่น ผมจะสร้างระเบิดพลังจิตสังหารอ่ะ แล้วก็สร้างไอ้คอปเตอร์เยอะๆ

พอระเบิดเสร็จปุ๊บ ก้เอาไประเบิดมัน แล้วเอาคอปเตอร์ ไปถล่มๆ ต้องเอาไอ้หุ่นยนตร์ที่เป็นเครื่องบินรบไปคอยคุ้มกันด้วย

แล้วก็ถล่มโรงงานหลักมัน โรงรถ โรงไฟฟ้า

....

OverclockZone Member dizzidia's Avatar

ตุ๋ยรถแร่อย่าให้เก็บเงิน

เวลาจะบุกเล่นโรงไฟฟ้าก่อน โดยเฉพาะเจอโซเวียตให้เล็งโรงไฟฟ้าใหญ่

ผมเล่นพธม ลง Proton collider ก่อนตามด้วย Chronosphere + Mirage แค่นี้ก้ทำลายได้หมดแล้ว

ที่เหลือก้เก็บฐานย่อย

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ผมเล่นแบบกำหนดเอง ลุยกันตัวๆ

เลือกแบบยากสุด ภาค Yuri ชนะได้สบายๆ

แต่เจอภาคนี้จะเดือนแล้วครับยังไม่ชนะมันเลย ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member manchester2548's Avatar

ผมดิตัว ๆ ยังแพ้ กระแดะไปเล่น 4 ฝ่าย สร้างไรยังไม่เท่าไรเลย มันมาลุมแล่ว =="

OverclockZone Member Viper 1964's Avatar
    Chicago & Illinois

ผมเล่น 5ทีม ยากสุดๆๆ ชนะ
    อิอิทำสูตรครับ คิวเครียลระเบิดได้ตลอดเวลา

ง่ายสุดไม่มีสูตร ไม่ผ่านครับ

OverclockZone Member playplay's Avatar

com มันโกงครับ

ถ้า Com Easy ไม่ยากหรอกครับ มาถึงก็ป้องกันฐาน ซื้อป้อมปืนเยอะๆหน่อย เดาทิศทางที่มันจะมา จากนั้นก็รอสวนกลับ ก็จบละ

แต่เจอ com normal ไม่เคยชนะมันเลย เจอมันโคตรโกงอะ ปั้มอย่างไว ป้องกันไม่ได้เลยครับ แถมฉลาดอีก ถ้ามันเห้นว่าสู้ไม่ไหว มันจะถอนกำลังออกไปก่อน รอรวมกับกำลังชุดใหม่ สรูปคือ ไม่ไหวครับ ยากไป

OverclockZone Member

เพิ่งเล่น ระดับกลาง ของ พันธมิตร ใช้ เคลื่อนย้ายมวลสาร กับรถถังมิราจ แอบเข้าไปตีฐานหลัก กับอาวุธสุดยอดของข้าศึก ตามซ้ำด้วย บ.ทิ้งระเบิด บางทีก็เอา บ.ไปเปิดทางก่อน แล้ววาร์ปรถถังไปอัด ส่วนอัปเกรดท่าพิเศษ ใช้แถวแรกอย่างเดียวก่อนเลย

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

อย่าให้มันตั้งฐานนิวเคลียได้นะ ไม่งั้นจบ พอมันตั้งผมขนเครื่องบินทั้งหมดไปถล่มทันที + วาบ รอไม่ได้ โดนสอยก็ยอม เคยโดนมันบอมมาที เสียหายหนักกว่าครับ

นิวเคลียร์แรงโคตรๆ

เมื่อวานเล่นไม่ชนะเลย โดนเมียด่าด้วย บอกเล่นแต่เกมส์ไม่สนใจเมีย 55

ผมต้องเล่นญี่ปุ่นอ่ะครับ ถึงจะชนะบ้าง(เล่นแบบยากสุด ตัวต่อตัวนะครับ) เล่นทีมอื่นแค่ฉิวเฉียด เกือบชนะ

แต่ก็มันส์ดีครับ คอมโหดดี บางทีนึกว่าจะชนะมันแล้ว แต่ก็แพ้ซะงั้น .......

OverclockZone Member toriyama's Avatar

เก่งๆๆๆ ผมอ่ะผ่านแบบง่ายได้ก็ดีใจแล้ว... คอมร้อนจี๋เรยยย

ลองเล่นแบบ 8 ฝ่ายดูครับ ยังสร้างไม่กี่อันเลย มันบุกมาถล่มแล้ว หุ ๆๆๆ

OverclockZone Member momokiko's Avatar

mirage เปิดล่องหน + รถยิงลำแสง (Athena canon ) แอบหรอยแบบล่องหน - -
    ไม่รุ้ใช้ได้จริงป่าวนะ ผมเล่นแต่ Campaign แหะๆ

mirage ภาคนี้เก่งครับ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ผมเล่นกำหนดให้มันรุมผมอะ มันง่ายสุด4ตัวก็ชนะได้นะ
    ธรรมดา4ตัวก็พอได้ แต่ถ้ามียากมาซะตัวก็แย่แล้วละ

ป.ล. ใครทำออนไลน์ได้แล้วมาสอนบ้างสิครับ จะได้เล่นด้วยกัน^^

OverclockZone Member marchz's Avatar

เล่นตามเนื้อเรื่องอ่ะ ยังไม่ถึงไหนไกลเลยก็ตายซะล่ะ ไม่ไหวทน

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

เล่นง่ายครับ
    ผมชอบโซเวียตมากกว่า
    ตรงความสามารถของ Engineer ที่สร้างบังเกอร์ได้น่ะครับ
    สร้างไว้รอบฐานเลย แล้วเอาคนยิงเครื่องบินเข้าไปใส่ให้เต็ม
    ถ้าตรงไหนศัตรูมาบ่อยก็ใส่ Natasha ไปด้วยคนนนึง
    นี่ล่ะครับ สุดยอดการป้องกัน ถึงไฟจะดับก็ยิงต่อได้
    ต่อให้โดนจรวด EMP ของเรือบรรทุกเครื่องบิน ก็ยิงได้
    ผมผ่านภารกิจมาได้เพราะวิธีนี้ล่ะ
    ปล.ยังไม่เคยลองกับเรือรบผิวน้ำของพันธมิตร
    ว่าจะหยุดยิงได้รึป่าว

OverclockZone Member Radondetyen's Avatar

เน้นเกมเร็วครับ ใครถนัดเล่นอุดหนาๆแล้วกวาดม้วนเดียวจบจะรู้สึกไม่ถนัด

OverclockZone Member

ยังไม่ได้เล่นเลยคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks