ใครมี บทสรุป Farcry 2 ขอหน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ใครมี บทสรุป Farcry 2 ขอหน่อยครับ

OverclockZone Member HITMAN's Avatar

Talking ใครมี บทสรุป Farcry 2 ขอหน่อยครับ

ตามนั้นเลยครับ บทสรุป Farcry 2 เล่นไปเล่นมางงชีวิตครับ ไม่รู้จะเอาไงดีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member tantalas's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ รัตนาธิเบศร์ งามวงศ์วาน

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปเลยมั่งครับ ผมเล่นเอง ไปตามจุด ! เหลืองๆ ไปรับภารกิจ

จุดสีน้ำเงินไปหาพวกเรา
    จุดสีแดงไปไล่เก็บภารกิจ

มีวงกลมสีน้ำเงิน กับ วงกลมสีแดง ให้ไปสีน้ำเงินก่อนและไปสีแดง ถ้าไม่มีสีน้ำเงินก็ไปแดง
    รับ ! เหลืองๆ ตามเมือง ทำให้หมดก็จะไปตามเนื้อเรื่อง ผมก็ทำภารกิจแบบนี้จนจบ

OverclockZone Member HITMAN's Avatar

Quote Originally Posted by tantalas View Post
    เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปเลยมั่งครับ ผมเล่นเอง ไปตามจุด ! เหลืองๆ ไปรับภารกิจ

จุดสีน้ำเงินไปหาพวกเรา
    จุดสีแดงไปไล่เก็บภารกิจ

มีวงกลมสีน้ำเงิน กับ วงกลมสีแดง ให้ไปสีน้ำเงินก่อนและไปสีแดง ถ้าไม่มีสีน้ำเงินก็ไปแดง
    รับ ! เหลืองๆ ตามเมือง ทำให้หมดก็จะไปตามเนื้อเรื่อง ผมก็ทำภารกิจแบบนี้จนจบ
    ผมเพิ่งจะเริ่มเล่นครับ ครั้งแรก ขอถามหน่อยนะครับ ในหมู่บ้านเมื่อเรารับยา mararia เสร้จแล้ว ได้ พาสปอต มาใช่ไหมครับ แล้วเราต้องฆ่าทหารในหมู่บ้านให้หมด ถึงจะเข้าไปหาคนที่เราจะเอา พาสปอต ไปให้ใช่ไหมครับ หรือทำอย่างไรครับ หรือไปตามจุด ! ก็จะผ่านภาระกิจเอง งง ยิงทั้งคืน ทหารในหมู่บ้านไม่หมกซักกะทีครับ
    รูป รูป
    Last edited by HITMAN; 22 Dec 2008 at 11:58:42.

OverclockZone Member wareareyou's Avatar
    รามอินทรา / พันทิพบางกะปิ / สุขุมวิท 101

เหมือนผมเลยครับ ยิงไปเท่าไรทหารก็มาเรื่อยๆ
    ไม่หมดสักที ถามด้วยคนครับ

OverclockZone Member ampron's Avatar

ต้องแอบเดินเข้าไป...ห้ามวิ่ง..รับพาสปอร์ตเสร็จแล้วเดินออกมา..ห้ามวิ่ง..หรือยิงเด็ดขาด..ถ้าถูกยิงก่อนต้องรีบหนีออกจากบริเวณที่รับภารกิจนั้น..(จะมีข้อความบอกให้ออกมา ดูจากด้านบนมีเขียนบอกไว้)และต้องทำภารกิจให้เสร็จก่อนถึงจะเข้ามาใหม่ได้..ถ้ายิงต่อสู้ 7 วัน 7 คืน ยิงยังไงก็ไม่หมดไม่ชนะครับ..(ลองมาแว้ววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

karas100's Avatar

ตามนี้ครับ

บทสรุป
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=329852

ไกด์ปรับแต่งเครื่อง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=346472

ผมทำเองหมดนะครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

มีคน โพสให้ละนิ

งั้นบอกที่ไม่เหมือนละกัน

www.gamefaq.com

มีทุกอย่าง เกี่ยวกะ คุ๋มือ บทสรุป เกม อะจ้ะ แต่เป้น ภาษาอังกฤษ นะ ลองเข้าไปดูได้
    หรือ งง ไรมาถามละกัน

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

ถ้าไม่ยิงมันก่อนหรือเข้าไปในเขตห้วงห้ามมันก็ไม่ยิงหรอก ส่วนทหารเฝ้าประตูนั้นมันจะยิดอาวุธเเล้วกดเข้าไปอย่าไปยิงมัน เเต่ถ้าโดนไล่ยิงเเล้วให้ออกจากเมืองเเล้วสักพักค่อยเข้าไป

OverclockZone Member monkza's Avatar

เดินถือแผ่นที่เข้าไปครับ ไม่ต้องยิงนะครับรับงานเสร็จเดินออกมาหาทางหนีไว้ หาที่เหมาะๆเอา RPG ซัดมันวักลูกสองลูกแล้วเผ่นขึ้นรถเลย แล้วอย่าหาเก็บเพชรให้ครบ220อันนะครับ ผมเล่นสามรอบแล้วยังเก็บได้ไม่ครบเลย
    มันจมอยู่ในซากรถใต้นําก็มีหาดีๆ.........

OverclockZone Member l2el3irtl4's Avatar

ถามหน่อยครับ พวกจุดตรวดตามแผนที่อ่ะครับ มีวิธีที่จะผ่านไปโดยไม่โดนมันยิงได้มั้ยอ่า
    หรือทำให้ไม่มีศัตรูอ่ะครับ ผมผ่านที ต้องลงไปไล่ยิงมันทุกทีเลย-*- (ขับรถหนีมันก็ขับตามมาไล่ยิง)

OverclockZone Member Violent's Avatar

ไม่มีจ้ะ เราเป็น secret weapon ของทั้ง สอง ฝ่ายนะ ตอนรับ ภารกิจ มันยังบอก ทุกครั้งก่อนออกจากห้องเลยนิ
    ว่า อย่าหวังว่า จะมีใครช่วย ฝ่ายตู เห็นนะ Shot on sight เจอมะไหร่ ยิง พึ่งตัวเองซะ

วิธีดีที่สุด คือ ขับผ่า ดื้อๆ แล้วถ้าได้ยินเสียง สตาทร์รถ กะ ขีบผ่านด่าน มาสัก นิด ก็ กด Cมั้ง สลับไป ที่ปืนที่ติดมากะรถ ถ้าขับ Assaunt truck มานะ
    รอดักยิงมันก่อนเลย ตัดปัญหา เพราะ มันบางที่ ก็ทำเราถึงตายได้
    Last edited by Violent; 29 Dec 2008 at 01:26:52.

OverclockZone Member qbert's Avatar

Future Game ฉบับเดือนนี้มีคับ ลองหามาอ่านดู

Bookmarks

Bookmarks