Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการลง Multi OS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการลง Multi OS หน่อยครับ

อยากจะใช้ Vista อ่ะครับแต่โปรแกรมที่ใช้ทำงานจำเป็นต้องลงใน XP อ่ะครับ คือถ้าผมจะลง WindowsXP กับ Vista ครับ เป็น Multi OS อ่ะครับ คืออยากจะถามว่า

1.ผมต้องลง OS ตัวไหนก่อนครับ
    2.ถ้าผมลง XP ก่อนแล้วลง Vista ทีหลัง จะได้มั้ยครับแล้วผมต้องเซ็ตหรือทำอะไรบ้างครับ

ปล.อยากได้วิธีทำเลยพอจะมีมั้ยครับ กลัวพลาด อิอิ

ขอบคุณมากนะคร๊าบบบบบบ

XP ก่อนแล้ว Vista ตามครับ
    เมื่อลงทั้ง 2 OS เสร็จ จะมีตัว boot loader ให้เลือกเข้า OS ที่ต้องการ

Comment

ตัว boot loader จะมีให้อัตโนมัติเลยใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องเซ็ตอะไรเพิ่งบ้างรึเปล่าครับ

Comment

Working...
      X