Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notbook AMd ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BurstnovA View Post
    ผมว่าคุณปังปอนด์ แกก็ตอบตรงๆ จริงๆ หลายเรื่องนะครับผมว่า มันก็ไม่ได้ป่วนนะ ^^'
    หนักๆกว่านั้นโดนลบไปหมดแล้ว

Comment

อ้างอิง:
      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BurstnovA
      ผมว่าคุณปังปอนด์ แกก็ตอบตรงๆ จริงๆ หลายเรื่องนะครับผมว่า มันก็ไม่ได้ป่วนนะ ^^'

หนักๆกว่านั้นโดนลบไปหมดแล้ว
      โอวววว ขอบคุณ คุณหัวโบราณมากครับ ที่ช่วยทำให้ผมตาสว่าง

Comment

Core2duo กับทุเรียนx2 แรงพอๆกันที่ Mhz เท่ากัน

Comment

ผม ว่า Turion x2 กะ C2D ผมว่าก้ไวเท่าๆกันนะ อาจจะต่างกัน ราวๆ 20%มั้ง แต่ผมใช้ของ ASUS รุ่น A6T เสปคตาม ลายเซน เล่น BF 2142 เล่น HL2 แบบปรับทุกอย่างสูงสุดไม่มีคำว่ากระตุกเลยครับ และส่วนมานร้อนไหม มานก็พอตัวเลยนะ ราวๆึ70c ได้ ถือว่าพอตัวเลย

Comment

ดีครับ ผมซื้อ compaq v2042 turionx2 มาครับ
            เปิดทิ้งไว้ สุงสุดคือสองวันครับไม่ได้ปิดเลย ที่จริงแล้วสองวันกว่าๆ

มันก้อโอเคนะไม่มีแอร์ครับ ไม่ได้เอาพัดลมเป่าด้วย

ก้อโอเคอ่ะครับ ตอนนี้รักเอเอ็มดี เพราะถุก แล้วดีอิอิ

Comment

ผมใช้ก็ไม่ร้อนนะครับ อยู่ที่ยี่ห้อมากกว่า ของเพื่อน core duo ร้อนกว่าผม 5 องศาได้ เมื่อเปิดเวลาเท่ากัน

ปล.สงสัยอย่างนึงครับ L2 cache นี่ amd มันน้อยกว่า intel พอสมควรเลยอ่ะครับ ความเร็วมันจะต่างไหม

Comment

ใช้งานทั่วไปให้ดูที่ L2 เยอะๆ ใช้เล่นเกมส์+กราฟฟิคให้ดูที่ L1 ก็พอ ประมาณนั้นคับ ความรู้เท่าหางอึ่งแนะนำได้แค่นี้ฮ่าๆ

Comment

อืม...อยากซื้อบ้างกำลังคิดอยู่...

Comment

ร้อนพอๆกานหมดแหละ คับ
                    แต่เท่าที่ดูมาจากเครื่องเพื่อนๆที่เล่นมา a.er มันลวกมือผมมาล่ะ
                    อาจจะเพราะเปิดไว้นานด้วยมังคับ

Comment

ผมใช้ S2110 Fujitsu งับ
                      ก้อ ok
                      ยังไม่เคย hang โหลด บิท 2-3วัน ก้อลองและ
                      มันก้อ ร้อนอยู่ แต่ไม่ได้ กวนการทำงาน

อย่าว่าแต่ ACER ครับ Fujitsu ก้อ ลวก มือ พอดี ผมไปจับข้างล่างเครื่อง ตรงส่วนที่เป็นเหล็ก(อลูมิเนียม)ใกล้ๆ CPU ลวกเหมือนกัน แต่ตรงวางมือไม่ร้อน

แต่ผมใช้ ตัว solo นะ ครับ ผม ว่า มัน ประหยัด แบตกว่า

X2 เปลืองแบตน่า ดู
                      Last edited by going; 20 Feb 2007, 18:02:50.

Comment

แหม เฮีย Acer ASUS Fujitsu Compaq หรือยี้ห้อไรก็ช่าง มานก็พอควรเลยนะเรื่องความร้อนเพราะ N/B ไม่ Sink ระบายความร้อนนี่ ของผม ASUS มานร้อนที่ึ 70c ในขณะที่มันรับ Load 80% ถ้าโหมดวิ่งปกติ ก็ 54c บ้านไม่ได้เปิดแอร์ด้วย

Comment

Working...
                        X