Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหัด oc e5200 ขอรับ ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหัด oc e5200 ขอรับ ช่วยแนะนำหน่อย

เห็น amd6000+ เฉยๆ ราคาเท่ากันได้ตั้ง 3.0 แน่ะ รู้สึกอิจฉานิดๆ

แล้วเท่าที่อ่านมาเห็นว่า oc e5200 กันได้ 4 กว่าๆ

ตอนนี้ผมก็เลยอยาก oc เบาๆให้ได้สัก 3 กว่าๆอะครับ กำลังศึกษาข้อมูลในบอร์ดนี้อยู่

แต่ว่าตอนนี้อยากรู้ว่า p5kpl 1600 นี้จะลากได้ไกลแค่ไหนครับ
    แล้วถ้าจะลากให้ปลอดภัยกับฮาร์ดแวร์ที่สุดควรลากไปถึงไหนครับ

ขอบคุณครับ

E5200 แค่เพิ่มบัส ขยับไฟก็วิ่ง 4.0Ghzได้สบายๆ

Comment

ลองเลยท่าน

Comment

แล้วถ้าเป็น E5200 กับ mainboard - GigaByte GA-EP31-DS3L FSB1333/4Dual-DDR1066
        จะ overclock ไปได้ไกลแค่ไหนคับ

Comment

Originally posted by cpete View Post
          แล้วถ้าเป็น E5200 กับ mainboard - GigaByte GA-EP31-DS3L FSB1333/4Dual-DDR1066
          จะ overclock ไปได้ไกลแค่ไหนคับ
          4.4 เชียวนาาา
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=355577

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
              ขอบคุณคับ
              ขอถามต่อหน่อยนะคับว่า ถ้าใช้ ซิ้งที่มากับ CPU จะร้อนมากไปมั้ยครับ

Comment

ลองถามกระทู้โน้นดูซิคับว่าเค้าใช้ซิงค์อะไร

ซิงค์เดิมก้อเอาหอมปากหอมคอคับ
                ถ้าอยากไปยาวๆก้อหาซิงค์เย็นๆดีกว่า

ปล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยน๊ะคับ ลองลุยเลยติดตรงไหนมาโพสถามเดี๋ยวก้อมีคนมาตอบ

Comment

Originally posted by cpete View Post
                  ขอบคุณคับ
                  ขอถามต่อหน่อยนะคับว่า ถ้าใช้ ซิ้งที่มากับ CPU จะร้อนมากไปมั้ยครับ
                  เด๋วดึกๆจาลองถอดASUSออก แร้วใส่ซิ้งค์เดิมลองให้ดูคับ

Comment

ลองถามกระทู้โน้นดูซิคับว่าเค้าใช้ซิงค์อะไร

ซิงค์เดิมก้อเอาหอมปากหอมคอคับ
                    ถ้าอยากไปยาวๆก้อหาซิงค์เย็นๆดีกว่า

ปล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยน๊ะคับ ลองลุยเลยติดตรงไหนมาโพสถามเดี๋ยวก้อมีคนมาตอบ
                    ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                      เด๋วดึกๆจาลองถอดASUSออก แร้วใส่ซิ้งค์เดิมลองให้ดูคับ
                      ขอบคุณมากๆ คับ
                      ปล.ไม่ต้องเปลี่ยนกลับไปก้อได้คับ รบกวนคุณป่าวๆ...

Comment

เราบังคับเองได้ใช่ไหมครับว่าจะลากไปเท่าไหร่ดี

แล้วเมนบอร์ดของผp5kpl1600,cooler บ้านมากๆ,suply ocz600watt

อยากใช้งานยาวๆควรลากไปประมานไหนดีครับ

Comment

ซิ้งเดมน่าจะได้ 3.5 แบบนิ่งๆ แข็งเป็นหิน
                          E7300 ของผมซิ้งเดิมบางจ๊อย แข็งเป็นหินที่ 3.825 อิอิ

Comment

Originally posted by Joelshi View Post
                            เราบังคับเองได้ใช่ไหมครับว่าจะลากไปเท่าไหร่ดี

แล้วเมนบอร์ดของผp5kpl1600,cooler บ้านมากๆ,suply ocz600watt

อยากใช้งานยาวๆควรลากไปประมานไหนดีครับ
                            ได้คับตั้งบัสไว้แค่ไหน ได้แค่นั้น
                            p5kpl รู้สึกว่าจะปรับอะไรได้ไม่มาก ลองดูก่อนคับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

ลองเปลี่ยนซิ้งค์เดิมมาให้ดูแร้ว

เปลี่ยนกลับแระ พอดีตอนเปลี่ยนกลับสายSATAมันสลับกัน เลยเข้าXPซะ ขี้เกียจ รีตาร์ดเครื่อง

ใช้โปรแกรมเดวกันหนังเรื่องเดวกันชนิดไฟล์เหมือนกันแต่คนละวินโด้
                              Last edited by dordeg; 23 Dec 2008, 00:33:39.

Comment

Working...
                              X