Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการปรับแต่งเมาท์ Razer Lachesis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการปรับแต่งเมาท์ Razer Lachesis

เพิ่งซื้อมาเมื่อสักครู่ครับ แล้วก็ไปโหลดไดร์เวอร์ 1.10 (English) และอัพเดท Firmware เป็น 1.75

ค่า DPI ใช้งานได้ปกติครับ แต่ว่าเมื่อวางเมาท์อยู่เฉยๆ มันไม่นิ่งเลยครับ มันขยับลง ขึ้น เอง ตลอดเวลา ไม่นิ่งอยู่เฉยๆ

มีใครใช้งานรุ่นนี้บ้างไหมครับ แนะนำด้วยครับ เวลาจะคลิกอะไรชอบไปโดนอีกอันตลอดเลย

ขอบคุณมากครับ

เอารูปมาให้ดูประกอบ (ขณะที่ผมพิมพ์อยู่ มันยิ่งวิ่งไปเลยครับ ขยับทีละนิด ทีละนิด)

เห็นว่าเมาส์เลเซอร์ มันจะขยับเองได้ครับ
    ก็ไม่เคยใช้ด้วย

รอท่านอื่นมาตอบ
    Last edited by TheeTa; 22 Dec 2008, 15:52:34.

Comment

ผมก็เป็นแฮะ แต่เป็นแค่เวลาเปิดเพลงดังๆ

Comment

ของผมไม่ขยับนะ ไม่ได้ปรับ DPI สูงมาก ถึงปรับสูงก็ไม่ขยับอยู่ดี

ปล. Firmware 1.91 ออกแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Brother View Post
          ของผมไม่ขยับนะ ไม่ได้ปรับ DPI สูงมาก ถึงปรับสูงก็ไม่ขยับอยู่ดี

ปล. Firmware 1.91 ออกแล้วนะครับ

จริงๆผมก็เห็นแล้ว แต่เห็นคนโหลดน้อยเลยคิดว่าเวอร์ช่นก่อนหน้าจะโอเคอ่าครับ

แต่ผมอัพแล้วครับ Firmware ตัวใหม่ อยากจะบอกว่า อากาศที่เป็นมากๆ น้อยลงครับ โดยอาศัยปรับการเซนซิทีฟให้มันน้อยๆ สัก 3 ก็พอครับ

ถ้าเปลี่ยนเมาท์แพดเป็นของ Razer ด้วยคงจะแจ่มกว่านี้ครับ เด๋วเก็บตังซื้อก่อน อิอิ

ขอบคุณครับบบบบบบบ เริ่มใช้งานได้ดีมากแล้วครับ จะใช้ให้คุ้มเลย อิอิ

Comment

ผมใช้ logitech G5 จริง ๆ ว่าจะซื้อ razer แต่มันประกัน 1 ปี กลัวมันจะเจ๊งเอา

ใช้กับ Razer Goliathus mouse pad แบบ control ลูกศรนิ่งตลอดครับ

ลูกศรไม่นิ่งน่าจะเป็นที่ mouse pad นี่แหละ เคยใช้ optical แผ่นรองเก่า ๆ ลูกศรขยับไปเรื่อยเลย

ตอนนี้เล่น DPI 2000 จนชินแล้ว ปรับ 1000 เล่นไม่ค่อยได้เลย = ="

Comment

ผมใช้มันก็นิ่งนะ FW 1.64

ทั้ง eXactMat ทั้ง Destructor

Comment

ของผมก็นิ่ง FW 1.64 ใช้กับ exactmat และ Destructor
                อ้าว... เหมือนข้างบนเลย
                เล่นเกมส์ปรับไปที่ 3000 senอยู่ประมาณ 7 , on the fly เวิร์คมาก

Comment

polling rate บังคับปรับเป็น 1000 Hz ตัวลูกศร จะละเอียดมาก แต่ความเร็วจะลดลง

ผมใช้ 1000Hz Dpi 1750 ลื่นๆ fw1.91 แต่รุ้สึกว่าแสงที่logo กระพริบไม่ลื่นเท่าไร เหมือนหลอดจะเสีย
                  เสียอย่างเดียว เมาส์หนักจริงๆ

Comment

ปรับเป็น 1000 Hz ก็ดีขชึ้นแล้วครับ แต่บางคราวมันก็จะขยับ แย่เลยแบบนี้เคลมยากด้วย Razer

Comment

เป็นเวลาเปิดเพลงดังๆ เหมือนกันครับ ยิ่งดังยิ่งเด้ง

Comment

Working...
                      X