Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิบมีปัญหาหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิบมีปัญหาหรือเปล่า

สวัสดีครับ เรื่องมีอยู่ว่า คือผมเล่นเกมส์ อยู่ดีๆ หน้าจอจะเลื่อนไปทางซ้ายสุดเยอ่ะครับ และบางทีเล่นอยู่ดีๆ ก็หน้าจอสีดำ ไฟกระพริบๆ อ่ะครับ บางทีค้างจนมี หน้าจอฟ้า แล้วมีเขียน ว่า Error NV4.dll ไรนี่แหละครับ แต่เวลาเอาไปเสียบ on Board ไม่มีปัญหาสักอย่าง (การ์ดจอ Inno GF 5200 )

ช่วยบอกทีครับ

Originally posted by maxturbo View Post
    สวัสดีครับ เรื่องมีอยู่ว่า คือผมเล่นเกมส์ อยู่ดีๆ หน้าจอจะเลื่อนไปทางซ้ายสุดเยอ่ะครับ และบางทีเล่นอยู่ดีๆ ก็หน้าจอสีดำ ไฟกระพริบๆ อ่ะครับ บางทีค้างจนมี หน้าจอฟ้า แล้วมีเขียน ว่า Error NV4.dll ไรนี่แหละครับ แต่เวลาเอาไปเสียบ on Board ไม่มีปัญหาสักอย่าง (การ์ดจอ Inno GF 5200 )

ช่วยบอกทีครับ
    Error NV4.dll
    ไฟล์ไดร์เวอร์การ์จอ NVIDIA มีปัญหาครับ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ดูหลาย ๆ เวอร์ชั่น จนกว่าจะเสถียรละกัน
    Last edited by TWK.; 17 Feb 2007, 17:24:25.

Comment

Working...
    X