Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดเสปคคอมให้หน่อยคับ มีข้อมูลให้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดเสปคคอมให้หน่อยคับ มีข้อมูลให้

สเปคคอมเก่าผม ก็ตามลายเซ้นเลยคับพี่น้อง

ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่า คอมเก่ามันแปลกๆอะคับ บางทีก็ขึ้น Error Dr.Watson สักอย่าง
    บางที พัดลม CPU ก็ไม่หมุน จนกว่า CPU จะร้อนได้ที่
    เลยจะเปลี่ยนเร็วๆนี้

ความต้องการคับ
    1. ผมทำงานด้านกราฟฟิก ใช้พวก Adobe CS3-4 ส่วนใหญ่
    2. ทำ 3D บ่อยๆ ใ้ช้พวก Rhino 3Dmax เรนเดอร์ด้วย Vray
    3. เกมส์ไม่ค่อยเล่นคับ มีบ้าง เช่น Dota

4. ผมเป็นประเภททำงานแล้วเปิดโปรแกรมเต็มจอ เช่น Adobe 3 โปรแกรมรวด 3Dmax Rhino พร้อมๆกัน
    5. ระบบเสียงคงไม่เกิน 5.1 คับ ไม่เน้นมากมาย
    6. อยากได้ เมนบอร์ดดีๆ เพราะ ตอนนี้ซื้อของถุกมา OC ไม่ได้เลย - - เคสเงียบๆ เอาเงียบจริงๆ PSPดีๆจ่ายไฟเต็มๆหน่อย(ไม่ต้องดีมากก็ได้คับ มันแพง - -.)
    7. การ์ดจอ คงใช้ตัวเดียวคับ (หรือมีแนะนำ GT 2 ตัวควบ ราคาสบายกระเป๋าก็ยินดีคับ)
    8. ตอนนี้ที่กะไว้ คือ Ram 2048*2 (คงไม่เอาถึง *4) HDD 1 TB Seagate
    ส่วนการ์ดจอ CPU PSP MB เล็งๆไว้แต่ไม่มีความรู้เลย โดยเฉพาะ MB เนี่ย ขอดีๆ แบบ พอร์ท ไม่ต้องเยอะมากนะคับ เพราะผมซื้อแล้วไม่ค่้อยอัพเกรดคอมเท่าไหร่ (เห็นบางตัวแพงเพราะพอร์ทเยอะ)
    9. ไม่เอา DVD Drive ต่างๆ
    ไม่รวมจอคับ (จอที่คิดจะซื้อคงเป็น 22" ไม่เอา HDMI แพงไป - -.)
    10. งบ 20,000 - 25,000 บาทคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

ของ เก่า สเปค อะไร หรอ?

Comment

Originally posted by socool2550 View Post
      ของ เก่า สเปค อะไร หรอ?
      ตามลายเซ็นผมเลยคับ

Comment

Q8200 7030.- 45 นาโนเย็นเงียบ
        EP45-UD3R 4190.- แผงวงจรทองแดงหนา 2 oz เย็นขึ้น
        Kingston 2x2G bus800 1580.-
        9800GT 512M/D3 256bit 4590.-
        SEAGATE 1 TB 4320.-
        Raidmax 530w 1500.-
        เคส สวยๆแหล่มๆ ซัก 2000.-

Comment

Q9550 11800
          ASUS P5QL-E 3600
          RAM GEIL VALUE 2Gx2 1500
          DVD-
          HDD SATA WD AAKS 640G 2500
          PCI-E GF9600GT Galaxcy 3500 พอแล้วมั้งครับงานแค่นี้เอง
          CASE เดิม ใส่ได้แน่นอน
          PSU TT 470W 1900

24800 ซื้อทั้งทีก็ Q9550 ไปเลยครับ แรงผิดกันเยอะครับ

Comment

ทำไมแนะนำ Ram Value อะคับ มันไม่ค่อจำเป็นเหรอสำหรับสเปคที่ผมจะต้องใช้
            Ram แพงๆนี่มันต่างจาก Value ยังไงอะคับ
            แล้วงานประเภทผมนี่ควรจะเลือกเป็น Quad Core ใช่ปะคับ
            เพราะบางที 3D นี่ผมต้องทำเป็น movie ยาวประมาณ 1-5 นาที

ขอบคุณสำหรับทุกเสปคนะคับ

Comment

VALUE ก็ถูกกว่าไงครับ แรงพอๆกันแหละ จะOC ขนาดใหนละครับ

Comment

อ๋อ คือถ้า oc ram ก็เอาแรมแบบประหยัด ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ?

Comment

Working...
                X