Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี Lock ไม่ให้เปลี่ยน wallpaper บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธี Lock ไม่ให้เปลี่ยน wallpaper บ้างไหมครับ

เอาแบบว่าเวลามีคนเปลี่ยนแล้วไม่ตอบสนอง ไม่ให้มีข้อความขึ้นเตือนอะครับ

1.คลิกที่ปุ่ม Start > Run > พิมพ์คำสั่ง gpedit.msc

2.ที่เมนูด้านซ้าย คลิกเลือกไปยังรายการ User Configuration > Administrative Templates > Desktop > Active Desktop

3.ที่เมนูด้านขวา ดับเบิลคลิกเลือกหัวข้อ Active Desktop Wallpaper

4.หน้าต่าง Active Desktop Wallpaper Properties จะถูกเปิดขึ้นมา แล้วตั้งค่าตามรูปเลย เสร็จแล้วให้กด Apply > OK

หากต้องการดูผลที่เราได้เปลี่ยนแปลงค่าไปแล้ว ให้คลิกขวาที่หน้าจอเดสต์ทอปแล้วเลือก Properties > เลือกแท็ป Desktop จากรูป พบว่าเราหรือเพื่อนที่มาใช้งาน จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงภาพ Wallpaper บนหน้าจอเดสต์ทอปได้อีกต่อไปแล้วครับ
    Last edited by microsoft™; 22 Dec 2008, 17:12:07.

Comment

น่าสนใจครับ
      แต่วิธีที่ว่านี่ ถ้าเปลี่ยน wallpaper ด้วย ACDSee จะห้ามได้หรือไม่ครับ

Comment

อืมมนะ ไม่ได้ครับ งั้นเอาออกดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
        X