Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า สาย sata อันละ 20 บาท กับ 200 บาท มันต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีผลต่อประสิทธิภาพเล็กน้อยครับ

Comment

Originally posted by gofaster View Post
      หรูนะเก้า อิอิ
      นึกว่าใคร

Comment

ผมใช้ของ vizo ผมว่าก็เหมือนสายที่แถมมากะบอร์ดอ่ะครับรับส่งข้อมูลไม่ต่างกันเลยแต่สวยกว่าเยอะ อิอิ ส่วนสาย sata ผมเคยแกะดูข้างในครับ มันจะ2ชั้นหรือ3ไม่แน่ใจแต่ชั้นแรกจะพันไว้ด้วยอะไรไม่รู้เหมือนอลูมิเนียมฟอยแล้วชั้นในก็จะมีเส้นเหมือนเส้นลวดแต่ไม่รู้ว่าทำจากอะไร(เหมือนลวดที่ขายตามตลาดยังไงยังงั้นเลย)ประมาณ5-6เส้น ดูแล้วยังงงมันรับส่งข้อมูลไงหว่า หุหุ

Comment

ผมว่ามันยุทีจิดใจ
          จ่ายแพง รุสึกดี(เทพ)
          จ่ายถูก รุสึกไม่ดี(ไม่เทพ)
          หรือผมคิดไปเอง

Comment

ที่บ้านมีทั้ง TT Vizo และแบบเส้นละ 20

ไม่เห็นมันจะเร็วต่างกันตรงไหน

Comment

จะถูกหรือแพง ไม่สน

สนอย่างเดียว คลิบล๊อคแน่น ไม่หลวม

Comment

นี่ไง ทางเว็บเค้าให้เสนอ Reviews ลองเสนอตัวสาย Sata แต่ละยี่ห้อดูสิ ประหยัดงบดีด้วย ทำเสร็จค่อยขายมือ 2ต่อ

Comment

ความต่างคงไม่มากหรอกครับ

ผมใช้สายแถมก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ลงวิสต้าได้ทั้งแบบไม่แท้และ genuine

บางทีเส้นที่แพงกว่าไม่ได้หมายความว่าจะทำดีกว่า อาจจะเหมือนกับของถูก ตกแต่งดี ดูสวย ก็ทำให้คนซื้อมีความรู้สึกว่าดีกว่าแบบที่ถูกกว่า

อยากได้แรงมากกว่าเดิมแบบเห็นๆต้อง SSD เพราะใช้ NAND flash

Comment

เกี่ยว แน่นอน เลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมาเลยครับ ความรู้ๆๆ

Comment

Working...
                      X