Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณมีความรู้สึกอย่างไรกับลินุกซ์ อุบุนตู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณมีความรู้สึกอย่างไรกับลินุกซ์ อุบุนตู

ปิดครับ เนื่องจาก เสี่ยงต่อการแตกแยก ขอบคุณครับ ( ผมอยากทราบก็แค่นั้น เผื่อได้มีส่วนพัฒนา Free OS บ้าง กลายเป็นว่ามีจุดประสงค์อื่นในสายตาคนมอง )
    Last edited by Solidworks; 22 Dec 2008, 19:05:07. Reason: ก็แค่อยากทราบ

เห็นไปกัดจิก คนใช้ windows เหลือเกินนะท่านน่ะ

ไม่ทราบว่าตอนท่านหัดเล่นคอม หัดจับคอมหนแรกๆ ท่านใช้ free os มาแต่เกิดเลยหรอ

ปล เซงพวกบ้าเห่อมอย ลืมกำพืดตัวเอง ทั้งๆที่สร้างเองไม่ได้ เป็นแต่ผู้บริโภค แต่ออกความเห็นเหลือเกิน

ถ้าพูดมาเต็มๆปากว่าไม่เคยแตะวินโดวเลย ตั้งแต่เกิดมาสร้าง OS ใช้เองตลอด ผมจะไม่ด่าซักคำ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
      เห็นไปกัดจิก คนใช้ windows เหลือเกินนะท่านน่ะ

ไม่ทราบว่าตอนท่านหัดเล่นคอม หัดจับคอมหนแรกๆ ท่านใช้ free os มาแต่เกิดเลยหรอ

ปล เซงพวกบ้าเห่อมอย ลืมกำพืดตัวเอง ทั้งๆที่สร้างเองไม่ได้ เป็นแต่ผู้บริโภค แต่ออกความเห็นเหลือเกิน

ถ้าพูดมาเต็มๆปากว่าไม่เคยแตะวินโดวเลย ตั้งแต่เกิดมาสร้าง OS ใช้เองตลอด ผมจะไม่ด่าซักคำ
      5555555555555555555555555555 ฮาดี

ผมก็ใช้อยู่นะ ใช้ develop ก็โอเคดี

Comment

ใคร งง ว่าผมต้องการบอกอะไรเจ้าของกระทู้

ลองดูตัวอย่างการแสดงความเห็นแบบไม่สร้างสรรค์ของเจ้าของทู้ได้ที่นี่ครับ

> มีใครใช้ windows 7 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356618

> windows 7 กับ dx11 http://forums.overclockzone.com/foru...=355370&page=2

ผมไม่สนใจว่าท่านจะคิดว่า linux ubantu จะดีหรือไม่ดีเมื่อเทียบกับ window ยังไง

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมท่านต้องนำ สิ่งที่ท่านไม่ได้เป็นคนสร้าง มีส่วนแค่เ็ป็นผู้ใช้ ผู้บริโภค มานั่งวิพากษ์วิจารณ์ว่าดียังนั้นไม่ดีอย่างนี้

มันเหมือนกบในกะลามากกว่า ทั้งๆที่ก็น่าจะรู้ว่าคนที่เคยใช้ OS หลายๆแบบ ย่อมแสวงหาสิ่งแปลกใหม่ ไม่มีอะไรดีกว่าอะไร และไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก

แต่ก็ยังชอบเอามาเทียบกัน
        Last edited by Inspiral; 22 Dec 2008, 18:36:52.

Comment

เคยได้ยินมาบ้าง ไม่สนใจที่จะใช้ ทำไม่เป็น ใช้ windows เป็น ก็บุญแล้วครับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
            ใคร งง ว่าผมต้องการบอกอะไรเจ้าของกระทู้

ลองดูตัวอย่างการแสดงความเห็นแบบไม่สร้างสรรค์ของเจ้าของทู้ได้ที่นี่ครับ

> มีใครใช้ windows 7 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356618

> windows 7 กับ dx11 http://forums.overclockzone.com/foru...=355370&page=2

ผมไม่สนใจว่าท่านจะคิดว่า linux ubantu จะดีหรือไม่ดีเมื่อเทียบกับ window ยังไง

แต่ผมแปลกใจว่าทำไมท่านต้องนำ สิ่งที่ท่านไม่ได้เป็นคนสร้าง มีส่วนแค่เ็ป็นผู้ใช้ ผู้บริโภค มานั่งวิพากษ์วิจารณ์ว่าดียังนั้นไม่ดีอย่างนี้

มันเหมือนกบในกะลามากกว่า ทั้งๆที่ก็น่าจะรู้ว่าคนที่เคยใช้ OS หลายๆแบบ ย่อมแสวงหาสิ่งแปลกใหม่ ไม่มีอะไรดีกว่าอะไร และไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก

แต่ก็ยังชอบเอามาเทียบกัน
            ขอโทษครับ ผมผิดเอง ท่านถูกต้องแล้ว

Comment

นานาจิตตังของผู้บริโภคแต่ละคนอ่ะนะครับ

intel - amd
              window - mac -linux
              Toyota - Honda
              canon - nikon
              ฯลฯ

ชอบค่ายไหนก็แล้วแต่ใจปรารถนาแต่ละคนอ่ะนะ

เห็นด้วยกับ rep. ของ inspiral นะครับ

คือ ถ้าคุณไม่ชอบฝั่ง/ค่ายตรงข้ามก็ไม่ควรโจมตี
              วิจารณ์ตามอัตตาของตนจนเกินเหตุ บางครั้งอาจ
              ทำให้คนที่บริโภคสินค้าประเภทนั้นรู้สึกแย่กับการ
              เหยียดหยันของคุณ

Comment

ประนีประนอมกันบ้างคับ

Comment

ผมว่าไม่ว่าบริษัทใดๆ Feedback จากผู้ใช้เป็นสิ่งสำคัญ สำหรับนำไปทำ R&D
                  เพื่อให้ได้ผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ที่ดีที่สุดมาให้ผู้บริโภคได้ใช้กัน

Comment

เฮ้อ..เค้าถามว่าีตรรงไหน

ก้อเอาเหตุผลมาสู้กันดิครับ

ดีกว่าตรงนู้น ดีกว่าตรงนี้

คนข้างหลังได้เก็บด้วย

ด่ากัน แสด

ปล.เคยล่อเป้ามากระทู้นึง โดนและเห็นใจครับ

Comment

kuก็โดนเหน็บไปดอกนึง เง้อ

Comment

ผมว่าดีนะถ้าไม่มีไวรัส

Comment

โดยส่วนตัวผมใช้ SuSe นะ เพราะมันทำ Network ได้ดีกว่า

ได้ใช้เรียนตอนปี 4 (Lab Network)

แต่ปัจจุบันก็ XP ตามเดิม

Comment

?
                            ?

ความรู้สึกส่วนตัว ใช้อ้างอิงเป็นมาตรฐานไม่ได้หรอกครับ

ของบางอย่าง user บางท่านก็ทราบนะว่า มันไม่ใช่ของที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะส่วนของซอฟแวร์และฮาร์ดแวร์เอง แต่ถ้ามันเหมาะสมกับการใช้งานของเขา และเขาพอใจที่จะใช้มัน เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปว่าอะไรได้เหมือนกัน ถ้านำเสนอในเชิงทางเลือกให้ลองนี่ ก็ว่าไปครับ ตั้งแต่ติดตามมาช่วงแรกๆนี่แรงพอสมควร แต่ก็ช่างเถอะครับ คนเรามันผิดพลาดกันได้ ปรับวิธีการนำเสนอแบบเชิงสร้างสรรค์ก็น่าจะดีกว่านี้ครับ

ไม่มีอะไรจะดีไปกว่า "ความพอใจสูงสุด" ของมนุษย์อย่างเราๆท่านๆหรอกครับ ไม่มีใครอยากได้ยินว่าของเราไม่ดี ใช้ของที่ไม่ได้เรื่องหรือว่า แย่ยังไงหรอกครับ ใจเขาใจเรา ค่อยๆว่ากันไป

Comment

ให้มีใช้เปนพอ เล่นเกมส์ ทำงาน คุยกะเพื่อน ดูหนังฟังเพลง ฯลฯ

Comment

Working...
                              X