Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาฝาก ~ วิธีเล่น Left 4 Dead แบบแบ่งจอครับ (2 คนในเครื่องเดียว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Boatzed View Post
    ใช้ตัวต่อUSBได้
    ไม๊คับ
    ถ้าเสียบแล้วเห็นเป็นจอย ผมว่าได้นะ

Comment

ขอบคุณครับทำได้แล้วกว่าจะทำได้ T-T ใช้จอย Ps2 ด้วย

อ่อ เห็นว่าวิธีนี้ดีมากๆ ผมขอเพิ่มเติมลายละเอียดและกันครับ

เปลี่ยนชื่อ คนเล่นที่2
      กด เรียก Console แล้วพิม name2 พิมชื่อผู้เล่นที่2ครับ

และก็ผมลองแล้วจอยPs2 ไม่ต้องถอดจอยออก 1-2 วิ ก่อนเข้าเกมส์นะครับใช้ได้ปกติเลย

และถ้าเริ่มเกมส์ไปแล้ว เพื่อนอยากจะเล่นด้วยระหว่างเกมส์ก็ทำได้นะครับ

เมื่ออยู่ในเกมส์ พิม ในconsole SS_connect ก็จะทำให้แบ่งจอทันทีและสามารถเริ่มเล่นสองคนได้เลยครับ
      ถ้าจะให้เพื่อนออกเกมส์ ก็พิม SS_disconnect ระหว่างเกมส์ได้เลยครับ
      Last edited by yamisong; 12 Feb 2009, 09:29:27.

Comment

แนะนำเพื่อคนที่ยังไม่ได้ลองด้วยนะครับ

Comment

แหล่มดีแฮะ เล่นกะเพื่อนท่าทางจามันส์หยด ... อิอิ ขอบคุนค้าบบบบบบบบ !!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by yamisong View Post
            ขอบคุณครับทำได้แล้วกว่าจะทำได้ T-T ใช้จอย Ps2 ด้วย

อ่อ เห็นว่าวิธีนี้ดีมากๆ ผมขอเพิ่มเติมลายละเอียดและกันครับ

เปลี่ยนชื่อ คนเล่นที่2
            กด เรียก Console แล้วพิม name2 พิมชื่อผู้เล่นที่2ครับ

และก็ผมลองแล้วจอยPs2 ไม่ต้องถอดจอยออก 1-2 วิ ก่อนเข้าเกมส์นะครับใช้ได้ปกติเลย

และถ้าเริ่มเกมส์ไปแล้ว เพื่อนอยากจะเล่นด้วยระหว่างเกมส์ก็ทำได้นะครับ

เมื่ออยู่ในเกมส์ พิม ในconsole SS_connect ก็จะทำให้แบ่งจอทันทีและสามารถเริ่มเล่นสองคนได้เลยครับ
            ถ้าจะให้เพื่อนออกเกมส์ ก็พิม SS_disconnect ระหว่างเกมส์ได้เลยครับ
            ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอ Quote เทคนิคนี้ขึ้นบนด้วยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
              ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอ Quote เทคนิคนี้ขึ้นบนด้วยได้ไหมครับ

ได้เลยค้าบแต่วิธี ผมก็หาในเนตมาอีกทีอะนะครับ อิอิ แจ๋วเลย

Comment

แบบนี้ต้องซื้อจอใหญ่ๆ สินะ 555

Comment

มันยุ่งยากไปไหมครับเนี่ย

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                    แบบนี้ต้องซื้อจอใหญ่ๆ สินะ 555

จริงๆเรื่องจอไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ครับ

อย่างผมปกติเล่นแล้ว มีแต่จอ ไม่ใช่ widescreen เมื่อแบ่งจอแบบบน ล่าง

ผู้เล่นที่1กับ2 จะถูกเปลี่ยนเป้นแบบ widescreen อัตโนมิตเลยครับ ได้มุมมองด้านข้างเพิ่มมาดูกว้างกว่าตอนเล่นคนเดียวด้วยและครับ อิอิ

และก็ ที่สำคัญถ้าที่บ้าน มีคอมเครื่องเดียว คนเล่นสองคนนี้ สามารถออนไลน์กับคนใน Garena อีกให้ครบ 4 คนหรือ VS ก็ได้นะครับไม่มีปัญหา

Comment

ใช้จอยบังคับไหงหันซ้ายขวาไม่ได้ ps2 -*-

Comment

Originally posted by nuclearman View Post
                        ใช้จอยบังคับไหงหันซ้ายขวาไม่ได้ ps2 -*-

สำหรับจอย Ps2 ต้องลงตัวหลอกเป็นจอย XBOX360 ก่อนอะครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                          3. เปิดเกม Left 4 dead แบบเรียก console มาด้วย

เปิดยังไงหรอครับ ผมงงขั้นตอนนี้จริงๆ

Comment

ไม่ยักกะได้เลยแห่

Comment

Working...
                            X