Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยพัดลมเคสมากคับ อย่าง TT กะ CM ต่างกับโนเนมมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยพัดลมเคสมากคับ อย่าง TT กะ CM ต่างกับโนเนมมากไหม

คือผมเพิ่งเริ่มสนใจการแต่งคอมได้ไม่นานนะครับ ยังสงสัยอะไรอยู่ ขอรบกวนถามหน่อยครับ..

- พัดลมโนเนม 80mm อันละ 20 - 50 บาท
    - ของ Thermaltake แบบ standard series http://www.thermaltakeusa.com/dcfans/standard/8025a.htm หรือของ Coolermaster อันละ 200 - 250

คำนวณตามหลักคณิตศาสตร์ราคาต่างกันถึง 4 เท่าเป็นอย่างน้อย.. ประสิทธิภาพ ความคุ้มค่า ระยะเวลาในการใช้งานนี่ มันคุ้มค่าต่างกันไหมน่ะครับ?

ถ้าอายุการใช้งานของพวกมียี่ห้อนี่เดือนเดียวพัง (สมมุติ) ซื้อแพงหน่อยไปเลยใช้งานได้ทนกว่าก็น่าจะคุ้มค่าอยู่.. แต่ผมไม่ทราบรายละเอียดน่ะครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

มันเงียบ และแรงกว่าครับ ส่วนความทนทานก็พอสมควร

ยิ่งถ้าเป็นแบบลูกปืนก็หายห่วง ใช้ได้นานนนนนนนนนนนน

โนเนมนี่หมายถึงจีนแดงบ้านๆ ?

มันแล้วแต่ว่าเอามาใช้งานอะไรครับ ถ้าเอามาแต่งสวย พัดลมใสโนเนมบ้านๆก็ได้ (ที่มีไฟ)

แต่ถ้าจะเอามาติดซิงค์ CPU / VGA ก็เลือกที่มันดีๆทนๆหน่อย

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบ...................................

Comment

ตามนั้นเลย

Comment

ผมว่าสู้ของไทยไม่ได้นะครับ แหะๆ เอาไปเทียบกับ Delta ทำของเทพๆหลายอย่าง

ตั้งแต่จอแก้ว จอ lcd พัดลม power supply ทำ oem ให้กับ หลายๆเจ้า ผมว่า delta นี่แหละสุดยอดและครับ

Comment

เเหล่มๆ

Comment

Working...
            X