Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ แต่มาถามก่อน 5200+ VS Phenom 8450

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ แต่มาถามก่อน 5200+ VS Phenom 8450

คิดอยากจะย้ายฝั่งอ่ะครับ เหตุผลง่ายๆ ก็คงเป็นเพราะบอร์ดเทพฝั่งนี้ราคาโดนใจกว่า

เลยลังเลกับไอ้ 2 ตัวเนี้ย 5200+ กะ Phenom 8450

จะเอามาจับคู่กับ GA-MA790GP-DS4H หรือ MSI DKA790GX Platinum ตัวใดตัวนึง

เน้นการใช้งานทั่วไป กับเล่นเกมส์(การ์ดจอจะอัพตามหลัง) เน้นเอาเปิดทนเปิดนาน

ที่สำคัญ อยากจะลองวิชา เอาไว้ OC เล่นๆด้วยครับ

เลยอยากจะถามคนที่ใช้งานจริงว่าถ้าเน้นเอามาเล่น ตัวไหนเหมาะกว่า ตอบสนองได้ดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^_^

ปล.งบจำกัด ข้ามไป X4 ไม่ไหว

จัดไปสองหัวเตอะ

Comment

8450โลด

Comment

5200+ ผมว่ามัีนไม่ค่อยถึงใจ น่าจะ 6000+ ขึ้นไปครับ

Comment

5200 หรืิอ 8450
          สำหรับผมนะครับ
          ถ้าจะเล่น 5200 ผมว่า เล่น 4800 หรือไม่ก็ขึ้นไป 6000 เลยดีกว่า
          แล้วตัว 8450 ไปเล่น 9550 ไปเลย

Comment

อืม ..ผมมือใหม่
            ตอนนี้เล่น 5200 อยู่ บอกตามตรง ไม่ปลื้มเลย
            จากคนเคยลอง......

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ว่าแต่ไม่มีใครเคยใช้ X3 เลยเหลอเนี่ย

อืม...ไอ้เรื่อง 6000+ ไม่คิดจะสอยเพราะมันเป็นเทคโนโลยีเก่า กินไฟ ถึงจะแรงก็เถอะ

แล้วก็ข้ามไป X4 ม่ายไหวครับตังม่ายพอ ^_^

Comment

คู่นี้เอา 3 หัวครับ

Comment

2 ตัวนี้เปนผมเอา x3 8450 คับ

Comment

GA-MA790GP-DS4H หรือ MSI DKA790GX Platinum
                    เปลี่ยนไปเล่น บอร์ดต่ำกว่านี้ 780G เงินที่เหลือเอาไปซื้อ การ์ดจอสบายๆ
                    เอา5200+ มา OC 8450 มันวิ่งช้ากว่า ลากไม่ค่อยไปด้วยเซะ

Comment

โอกาศ ที่จะลงทุนศูยน์เปล่ากับ MB มีสูงครับ ผมแนะนำ

X2 4800+
                      X2 6000+ CZ มาอีกแล้ว 3100 เองของแท้แน่นอน
                      X2 9550

ASUS M3A78-CM พาวิ่ง สุดๆได้ทุกตัวครับ เลือกแรมดีๆแล้วกันครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                        GA-MA790GP-DS4H หรือ MSI DKA790GX Platinum
                        เปลี่ยนไปเล่น บอร์ดต่ำกว่านี้ 780G เงินที่เหลือเอาไปซื้อ การ์ดจอสบายๆ
                        เอา5200+ มา OC 8450 มันวิ่งช้ากว่า ลากไม่ค่อยไปด้วยเซะ
                        Originally posted by wikorn View Post
                        โอกาศ ที่จะลงทุนศูยน์เปล่ากับ MB มีสูงครับ ผมแนะนำ

X2 4800+
                        X2 6000+ CZ มาอีกแล้ว 3100 เองของแท้แน่นอน
                        X2 9550

ASUS M3A78-CM พาวิ่ง สุดๆได้ทุกตัวครับ เลือกแรมดีๆแล้วกันครับ
                        อ่อ...ขอบคุณครับ ผมก็ลังเลอยู่เรื่อง M/B ถ้ายังไงคงจะลองมองๆตัวอื่นๆด้วยแล้วล่ะครับ

แบบนี้ตัวเลือกที่เพิ่มเข้ามาคงเป็น 6000+ CZ ขอจัด Spec ใหม่อีกทีละกัน

เผื่อได้งบเพิ่มเล่น X4 9650 เหอะๆๆ ไม่จบไม่สิ้น ^_^

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          X2 9550

Comment

ASUS M3A78-CM ใช่ตัวนี้ป่าวครับท่าน ถ้าใช่เด๋วไปถอยมาแทนตัวเก่าหน่อย http://img.aha.vn/products/63830_1.jpg

Comment

ผมเคยใช้ แล้วก็เคยโพสอยู่ในลิ้งค์ล่างนี้แหละครับ

แล้วแต่จะพิจารณาครับ

แต่บอกได้แค่ว่า เกมส์โหดๆ ที่เน้นเฟรมเรตสูงๆ มันต้องการ CPU ที่มีคล็อกสูงๆ นะครับ X3 8450 มันไปได้แค่ที่เห็นในลิ้งค์ล่างนี้แหละครับ

แต่บอกตรงๆ ครับ ว่า X3 8450 ใช้แปลงไฟล์ หรือทำงานอื่นๆ นอกจากกระชากเฟรมเรตเกมส์ ได้ไม่ขี้เหร่แน่นอนครับ

คลิก X3 @2450 VS X2 @ 3200 ของเก่าแต่ยังเล่นใหม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X