overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ปีใหม่ จะสอย LCD 19" สักตัวครับ แนะนำหน่อย...

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Default ปีใหม่ จะสอย LCD 19" สักตัวครับ แนะนำหน่อย...

แบบว่า ของอะไรดีครับ เอาแบบ Wide Screen หรือ ไม่ Wide ดีครับ

(แบบWideเล่นเกมส์แล้วจะมีปัญหารึเปล่า)

19" หรือ 17" ดีครับ (งบ ไม่เกิน 4000 เองอ่ะครับ - -a จนหนะ)

แนะนำหน่อยครับไม่รู้เรื่องจอเลย....สักกะนิด

สเปคผมตามลายเซ็นต์เลยครับ จะใช้ด้วยกันได้ไหม

แล้ว LCD TV แบบนี้มันใช้กับคอมได้หรอครับ ที่แอดไวท์ขาย
    http://www.parpern.com/upload/show.p...bUiXrvpth6ncuq
    Last edited by narubhet; 23 Dec 2008 at 09:28:57.

OverclockZone Member joke69's Avatar
    เมืองทอง แยกสวนสมเด็จ

มีตามนี้สนมั้ยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352912
    ราคาต่อลองได้ครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Quote Originally Posted by joke69 View Post
    มีตามนี้สนมั้ยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352912
    ราคาต่อลองได้ครับ
    ง่า อยากได้ของใหม่ก่อนอ่าครับ ^^

OverclockZone Member masterpong's Avatar
    รามอินทรา กม.4,เกษตร,แฟชั่น,เดอะมอลล์บางกะปิ,ราม1

ถ้าเผื่ออนาคต ก็เอา Widescreen เลยครับ เรื่องเกมส์เดี๋ยวนี้มันซัพพอร์ตแล้วครับ ถ้าเราปรับเกมส์เป็นแบบจอธรรมดา เช่น 1024*768 จอมันจะดันสเกลให้เองครับ ก็คือจะมีขอบดำซ้ายขวาแทน อย่างของผมเอาเป็น LG
    W1942T-PF จะมีปุ่มปรับเป็น 4:3 ให้ครับ เวลาเล่นเกมส์ที่ไม่รับ Widesreen ก้จะเล่นได้โดยสัดส่วนไม่ผิดเพี้ยนคับ ตอนนี้น่าจะ 4000 ต้นๆ ไม่แพงเท่าไร มี D-Sub และ DVI ด้วยครับ

ส่วน TV นั้นใช้ได้ครับ แต่ยี่ห้อโนม ไม่รู้เสียแล้วจะยังไงอ่ะสิ

OverclockZone Member

กำลังจะถอยหมือนกันว่าจะซื้อสิ้นปีดีไหมเห็นที่พันทิพจักงานอยู่ถึงวันที่ 25 รึจะรอปีใหม่ดี
    ตอนนี้สนใจ Philips 190CW อยู่ มีคนบอกแค่ 4350 บาท แต่วันเสาร์ไปดูมัน 4600 เลยยังไม่ซื้ออะ
    เพราะ 22" Philips ต่างไม่ถึงพัน
    ลงอ่านดู http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=353365
    แต่ดูงบก็ได้ Acer , BenQ ,AOC ลองไปเดินๆเองดีสุด(LG ก็ดีนะ)

ขอบคุณครับ...

แล้วจำพวก BenQ Acer AOC เนี่ย คุณภาพมันต่ำกว่า ซัมตุง LG ป่ะครับ หรือยังไง?

OverclockZone Member Gotlool's Avatar

เอา LG ไป ผมใช้อยู่ สบาย ไม่มีปัญหา ถูกด้วย ตอนนี้คงัก 4000 พอดีอะครับ

Quote Originally Posted by Gotlool View Post
    เอา LG ไป ผมใช้อยู่ สบาย ไม่มีปัญหา ถูกด้วย ตอนนี้คงัก 4000 พอดีอะครับ
    ตอนนี้ใช้ CRT 17" ของ LG เช่นกัน ใช้มาจะ 4 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาเลย

ตอนแรกลังเลอยู่ 2 ยี่ห้อคือ ซัมตุง กับ แอลจี

สงสัยจะได้ แอลจีละม้างงง

2ตัวนี้ไหนแจ่มกว่ากันครับ
    http://www.parpern.com/upload/show.p...3CDBENepJ8hnSx

ตัวซ้ายราคา 3650.-
    ตัวขวาราคา 3520.-

ดันหน่อย

OverclockZone Member darkface's Avatar

ผมใช้ LG อยู่ รุ่นผมราคาไม่ค่อยตกเท่าไหร่ คงอยุ่ที่ 5000 หรือลดไปไม่เท่าไหร่

w1942T อะไรนี่แหละ เห็นถูกแล้วก็สวยดีเลยซื้อมา(ที่จริงแม่มแพงกว่ารุ่นอื่นใช้ได้)

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

เพิ่งเห็นโฆษณาคาร์ฟูร์ตะกี๊ครับ ACER X193 เป็น 16:9 ราคา 4100 มีทอน

OverclockZone Member lovelyfah's Avatar

Aoc สิ ใช้เเล้วจะติดใจ ถูกดีอีกด้วย

aoc - intex ไม่แพงเท่าไร แต่ใช้ได้ดีเทียบเคียง(หรืออาจดีกว่าแบรนเนมแพงๆหลายยี่ห้อ)

Quote Originally Posted by Panda_Master View Post
    aoc - intex ไม่แพงเท่าไร แต่ใช้ได้ดีเทียบเคียง(หรืออาจดีกว่าแบรนเนมแพงๆหลายยี่ห้อ)

จิงอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ ชอบยึดติดกับแบรนเนมกันครับ (หรืออาจจะมั่นใจในคุณภาพ)

ท่านลองใช้แล้วดีหรอครับ ราคาไม่แพงด้วย แต่ไม่รุ ดีไซด์สวยเป่า

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    จิงอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ ชอบยึดติดกับแบรนเนมกันครับ (หรืออาจจะมั่นใจในคุณภาพ)

ท่านลองใช้แล้วดีหรอครับ ราคาไม่แพงด้วย แต่ไม่รุ ดีไซด์สวยเป่า
    เอาง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างอย่าง intex ละกัน

วันนั้นผมไปสั่งของที่แอดไวซ์ ใจก็อยากลองของใหม่ๆ เลยไปจัด LCD Intex 19นิ้ว มา1จอ แบบพอร์ตสีฟ้าธรรมดา ไม่ใช่DVI

แล้วผมก็ลองเล่นดู ปรากฎว่าภาพที่ออกมามันทำให้ผมบอกกับตัวเองว่า คราวหน้าถ้ากรูส์จะซื้อจอ LCD อีก ก็คง Intex นี่แหล่ะ ใช้เองไม่กะขายต่อแน่นอน

แล้วของ aoc นี่ก็ไปลองของเพื่อนมาเหมือนกัน จรัสมากๆ ขอบอกอิอิ

Intex นี่ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ โคตรดังในอินเดียและยุโรป อินเทคเทคโนโลยี
    AOC นี่ก็ผลิตในอเมริกามั้ง ที่แคลิฟอร์เนีย

แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาเล่นแค่สิวๆ ไม่ได้คิดจริงจังและกะขายต่อนี่ผมว่าอย่าเลยครับ...อย่าช้าที่จะซื้อ เพราะผมคิดว่า เมื่อท่านซื้อมาลองใช้แล้ว ท่านจะไม่อยากขายต่อแน่นอน เพราะมันแหล่มมาก 55555+

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

Cool

Quote Originally Posted by Panda_Master View Post
    เอาง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างอย่าง intex ละกัน

วันนั้นผมไปสั่งของที่แอดไวซ์ ใจก็อยากลองของใหม่ๆ เลยไปจัด LCD Intex 19นิ้ว มา1จอ แบบพอร์ตสีฟ้าธรรมดา ไม่ใช่DVI

แล้วผมก็ลองเล่นดู ปรากฎว่าภาพที่ออกมามันทำให้ผมบอกกับตัวเองว่า คราวหน้าถ้ากรูส์จะซื้อจอ LCD อีก ก็คง Intex นี่แหล่ะ ใช้เองไม่กะขายต่อแน่นอน

แล้วของ aoc นี่ก็ไปลองของเพื่อนมาเหมือนกัน จรัสมากๆ ขอบอกอิอิ

Intex นี่ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ โคตรดังในอินเดียและยุโรป อินเทคเทคโนโลยี
    AOC นี่ก็ผลิตในอเมริกามั้ง ที่แคลิฟอร์เนีย

แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาเล่นแค่สิวๆ ไม่ได้คิดจริงจังและกะขายต่อนี่ผมว่าอย่าเลยครับ...อย่าช้าที่จะซื้อ เพราะผมคิดว่า เมื่อท่านซื้อมาลองใช้แล้ว ท่านจะไม่อยากขายต่อแน่นอน เพราะมันแหล่มมาก 55555+
    ว่าจะเล่นพวกนี้เหมือนกัน ถูกดี

LCD 19" INTEX 196GM SPK B
    Model : INTEX 196GM (Black)
    Display Size : 19 "Wide-screen TFT- LCD Monitor
    Resolution : 1440 x 900
    Brightness : 300 cd/mฒ
    Contrast (Max) : 1000 :1
    View Angle : H/V:160
    Display Color : 16.7m
    Response Time : 5ms
    Input Connector : D-Sub 15 pin
    รับประกัน 3 ปี

3270.-

LCD 19'' APLUE 199HYD B
    Model : APLUS 199HYD (Black)
    Display Size : 19 " Wide-screen TFT- LCD Monitor
    Plug and Play
    Input Connector : D-Sub 15 pin
    รับประกัน 3 ปี

3160.-

LCD 19" AOC 831S+ B (5Y-ASYS, DP, SOS)
    Model : AOC 831S+ (Black)
    Display size : 18.5" Wide-screen LCD Monitor
    Resolution : 1366 x 768 (max)
    Dynamic Contrast Ratio : 12000 : 1
    Response Time : 5ms
    Input Connector : D-sub 15 pins
    รับประกัน 5 ปี

3540.-

เอาตัวไหนดีล่ะ เลือกไม่ถูก...
    Last edited by จอมยุทธ; 26 Dec 2008 at 11:07:45.

ไม่เคยลอง APLUE ครับ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้าชอบแนวอเมริกาหรูๆก็ AOC
    ถ้าชอบแนวเอเชียประหยัด คุณภาพไม่******งกันก็ Intex

ผมเชียร์ AOC ครับประกันยาวดี กลัวว่ามันเกิดมีจุดแล้วจะซวยเอา

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

Display Size : 19 " Wide-screen TFT- LCD Monitor

Display size : 18.5" Wide-screen LCD Monitor
    Resolution : 1366 x 768 (max)

สองอันนี้มันต่างกันมากมั๊ยเนี้ย...
    ไม่รู้เรื่องเลย
    ที่บ้านใช้จอ FRAT 17" ที่ 1024*768

ที่ทำงาน LCD DELL(เห็นใครๆว่าดี้ดี ไอ้เราก็ว่างั้นๆ..อิอิ) 17" ที่ 1024*768 เหมือนกัน

OverclockZone Member Spy-Th's Avatar
    นครศรีธรรมราช ^_^

ใช้ CRT อยู่เลย..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks