Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 6,000 บาท อยากได้ mp3 ซักเครื่อง แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 6,000 บาท อยากได้ mp3 ซักเครื่อง แนะนำหน่อยครับ

ผมมีงบ 6,000 บาท
    อยากให้จับคู่ เครื่องเล่น mp3 กับหูฟัง ดีๆซักชุด
    - ผมจะดูเป็น ipod หรือว่า sony ดีครับ
    - เห็นในบอร์ดไม่ค่อยมีกระทู้ ของ โซนี่เลย
    - เอาแบบที่หาซื้อได้ง่ายๆหน่อยนะครับ ผมอยูต่างจังหวัด
    - พวก homepro นี่จะมีให้เลือกเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Meizu m6 ไม่ก็ m3 + pk2

ไม่ก็ ipod gen4 ไม่ก็ ipod photo + pk2

อันนี้ ipod มือสอง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356754

อันนี้หูฟัง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=329945

ถ้าชอบ inear เอา pl 30 แล้วไปหา ipod classic มือ สองก็ได้ครับ น่าจะอยู่ในงบพอดี

sony ไม่แนะนำครับ

Comment

ท่านข้างบนช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ งบ3000 2.1 ครับ อิอิ ซื้อคลองถม กับ พันทิพ ช่วยแนะนำด้วยคับ ใช้ X fi music กับหูฟังอยู่ T_T หมากัดหูพัง ส่วนมากฟังเพลงนะครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ไม่ชอบ meizu หรอครับ http://www.munkonggadget.com/ ลองโทรไปสั่งเค้าดูนะครับแล้วโอนตังให้ เด๋วเค้า เจ้าของร้านเค้าส่งของให้ครับ เพราะว่าอยู่ต่างจังหวัดวิธีนี้น่าจะเชื่อถือได้ดีกว่า อื่นๆนะครับ
      MeiZu M6 SL 8 GB W4,990.00ถ้าไม่ชอบจอใหญ๋ MeiZu M3 8 GB WH 4,290.00

ไม่ก็ Iriver E100 อีกตัวครับ

เหลือตังซื้อหูได้ด้วยนะครับอิอิ แนะนำ PL30 ถ้าเป็น in ear นะครับ เกินงบนิดหน่อย ถ้าเอาตัว M3 ก็ไม่เกินครับ ส่วน Ear bud ก็ฟังหูแถมก็ได้ครับเสียงดีครับ

ขอให้มีความสุชกับการฟังเพลงนะครับ ^^
      Last edited by evergreen01; 23 Dec 2008, 12:10:16.

Comment

ผมเคยได้ลองฟังของ sony อยู่ตัวนึงครับ มันจะให้หูฟังแบบ noise cancelling มาด้วย เสียงนี่ ไปวัดไปวาได้เลยหละครับ ราคาที่งาน commart 6490 บาทครับ 4GB แต่ถ้าให้จับคู่เอา www.munkonggadget.com เลยครับ เฮียเขามีโปรโมชั่นอยู่ อาจจะได้ของดี + ลดราคามาก็ได้ครับ อิอิ

Comment

อยู่ที่ชอบแนวเสียงอ่าคับแบบนี้ถ้าชอบเบสแนะนำm3 MSp
          ถ้าชอบแบบFlatต้อง Classicมือสองคงได้ตามงบคับ

Comment

Originally posted by evergreen01 View Post
            ท่านข้างบนช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ งบ3000 2.1 ครับ อิอิ ซื้อคลองถม กับ พันทิพ ช่วยแนะนำด้วยคับ ใช้ X fi music กับหูฟังอยู่ T_T หมากัดหูพัง ส่วนมากฟังเพลงนะครับ

ผมว่าผมตอบไปแล้ว reply มันหายไปไหน -_-"

ผมชอบ eacan a600II แนะนำครับ

ไม่ก็ micro lab x3

Comment

ipod
              ^
              ^
              1เสียง ครับ

Comment

m3+pk2 น่าจะขับออกไม่หมดนะครับ
                เพราะผมใช้ m6sp ขับออกไม่หมดต้องเปิดดังเกือบสุดเลย
                หรือเป็นที่หูผมเองก็ไม่เข้าใจได้

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                  ผมว่าผมตอบไปแล้ว reply มันหายไปไหน -_-"

ผมชอบ eacan a600II แนะนำครับ

ไม่ก็ micro lab x3

ขอบคุณครับ ผมไม่เน้น หนักมาก ชอบรายละเอียด eacan a600II พอได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by fungant View Post
                    m3+pk2 น่าจะขับออกไม่หมดนะครับ
                    เพราะผมใช้ m6sp ขับออกไม่หมดต้องเปิดดังเกือบสุดเลย
                    หรือเป็นที่หูผมเองก็ไม่เข้าใจได้
                    เหอะๆ
                    ผมใช้M3ขับportorproออกเกือบหมดคับ
                    เพราะถ้าหมดหูผมแตกก่อน^^
                    อิอิ

งั้นต้องไปหาCowon D2แล้วจะได้รู้ว่าหมดเปงไง

Comment

เดี๋ยวมาคุยด้วย

Comment

มันเกิดการพลิกกลับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับ คำแนะนำครับ
                        พอได้อ่าน ผมก็ไปเดินศูนย์ ไอที แถวๆบ้าน กะจะไปหาซื้อ ipod ซักตัว

เดินไปเดินมาไปเจอหูฟัง เข้าตัวหนึ่ง Goldring Dr100
                        เห้ย สวยว่ะ ชอบเลยอ่ะ อีกอย่างเคยได้ยินคนพูดถึงกันอยู่ ไอชื่อ goldring นี่แหละ
                        ตัดสินใจซื้อเลยครับ ไม่องไม่เอามันแล้ว mp3 ลองเทสที่ร้่าน ก็โอเค

แล้วก็กลับบ้าน เดินถือกลับมามือไม้สั่น แพงก็แพงถืออย่างระมัดระวัง
                        ถึงบ้านก็เสียบกับคอมเลย กล้วยทอด! เสียงไม่เห็นนุ่มเหมือนที่ร้านเลย
                        เสียงแหลมแสบแก้วหูมาก ผมก็ลองปรับในคอมดู พอเซ็ท line out จาก
                        ้Headphone มาเป็นแบบ ลำโพง 2.1 เออค่อยดีขึ้นหน่อย มันก็ดังเพราะเหมือนที่ร้านแล้วครับ

แต่ เสียงมันเบาอ่ะครับ เลยอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับหูฟังหน่อยครับ
                        ทำไงให้เสียงมันดังดัง กว่านี้ครับ ผมปรับในคอมสุดหมดและ แต่มันเป็น sound onboard อ่ะครับ

- ผมควรซื้อ การ์ดเสียง ซักตัว หรือ
                        - ผมควรซื้อ แอม ที่ใช้กับ headphone ดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

- ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                        Last edited by แนะนำด้วยนะครับ; 25 Dec 2008, 16:04:41.

Comment

music sx เห็นเค้าว่าขับหูฟังได้ด้วย และมันยังเป็น dac ด้วยน่าจะใช้ได้นะครับ

ไม่ก็หา แอมป์ หูฟัง ที่เป็น dac ด้วย จะแหล่มมากเลยครับ

ราคามัน เริ่มทีประมาณ่ 3-4 พันครับขึ้นไปครับ แต่ถ้า แอมป์ อย่างเดียวไม่มี dac ก็ ราคาจับต้องได้ครับ ไม่แพง

Comment

Goldring ต้องใช้แอมขับครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by leahlover View Post
                              music sx เห็นเค้าว่าขับหูฟังได้ด้วย และมันยังเป็น dac ด้วยน่าจะใช้ได้นะครับ

ไม่ก็หา แอมป์ หูฟัง ที่เป็น dac ด้วย จะแหล่มมากเลยครับ

ราคามัน เริ่มทีประมาณ่ 3-4 พันครับขึ้นไปครับ แต่ถ้า แอมป์ อย่างเดียวไม่มี dac ก็ ราคาจับต้องได้ครับ ไม่แพง
                              โทษครับ ยังมือใหม่อยู่ครับ
                              dac คืออะไรหรอครับ แล้ว music sx นี่คืออะไรครับ มันต่างกันมากป่าวครับ

Comment

Working...
                              X