overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: [สอบถาม] อยากให้ห้องเกมส์ของเรา มีอะไรเพิ่มเติมมากที่สุด ....

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Default [สอบถาม] อยากให้ห้องเกมส์ของเรา มีอะไรเพิ่มเติมมากที่สุด ....

เห็นมีสมาชิกอยู่ในนี้กันเยอะ

สอบถามจากคนใช้จริงกันเลยดีกว่า

ว่าอยากให้เราเพิ่มเติมในส่วนของอะไร

เช่น .... ส่วนที่เป็นบทสรุป

หรือตั้งห้องย่อยออกมาเป็นเฉพาะเกมส์

เรื่องเกี่ยวกับการดำเนินเรื่อง ...

หรือจะให้มีเป็นบทความเกี่ยวกับเกมส์

อะไรแบบนี้ ....

อะไรที่อยากให้เพิ่มเติมบ้างครับ

เพื่อ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่อยู่ในนี้จะได้พึงพอใจอย่างสูงสุด

ว่ามาโลด !!

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

อยากให้แบ่งกลุ่ม คนชอบเกมส์ เป็นแนว ๆ ครับ

เช่นคนชอบแนว บุคคลที่ 1, บุคคลที่ 3

หรือเป็นแนว action, shooting, adventure, แบ่งจะได้รู้จักเพื่อนที่ชอบแนวเดียวกัน

ส่วนผมชอบเล่นเกมส์แนวบุคคลที่ 3 , action adventure (เช่น resident evil ทุกภาคครับ)

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ขอบคุณครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

คนอื่น ๆ อยากได้อะไร อย่าอั้นไว้นะครับ

บอกมาได้เลย (แต่อย่าเพิ่งขอเรื่องที่ database error บ่อย ๆ ตอนนี้นะ

รับทราบแล้วครับ ดำเนินการปรับปรุงอยู่ อิอิ)

OverclockZone Member kiat999's Avatar

อยากให้มีพริสตี้คับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

อืมมม คิดนาน ...
    ผมก็ว่า ห้องเกมของเรานี่แน่นมากเลย ให้แบ่งอีกเว็บนึงยังได้ (เหอะ ๆ นี่ก็เว่อไป )

อันนี้ผมลองคิดดูนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว น่าจะมีสามห้องครับ
    - พูดคุย ถาม-ตอบ แจ้งข่าว และเเรื่องทั่วไป
    - บทความเกี่ยวกับบทสรุปของเกม เทคนิคการเล่น การใช้งาน Mod เกมต่างๆ
    - Review หรือวิจารณ์เกมโดยเฉพาะ ให้คะแนนเกมกัน แสดงความเห็นที่มีต่อเกม
    Last edited by estrellas; 23 Dec 2008 at 12:38:33.

jor_3230's Avatar

แบ่งเป็นห้องย่อยก็ดีนะครับ
    1ข่าวเกมส์+REVIEW เกมใหม่
    2.พูดคุยสอบถามปัญหาเรื่องเกมส์
    3.บทสรุป+สูตร+เทคนิคต่างๆ

อยากใหแปลบทพูดตัวละคร ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย แต่ละเกม
    เพราะเล่นเอง แปลไม่ทัน ฟังไม่รู้เรื่อง

หรือบางเกมขี้เกียจเล่น ช่วยสปอยในส่วนเนื้อเรื่อง ตั้งแต่ต้นจนจบทีครับ
    แบบไม่ต้องยาวมากก็ได้ แต่โคตรยาวก็ดี + ภาพประกอบด้วยยิ่งดีมากๆ
    อย่าง RE5 คงไม่ได้เล่นชัวร์ ผมไม่มีเครื่อง
    วิธีผ่านฉาก ไม่ต้องก็ได้...........เกมสมัยนี้ แทบจะเดินตรงเด่ ไม่มีเลี้ยว

ขอบคุณครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมอีกว่ามา ๆ

Quote Originally Posted by verjil View Post
    อยากใหแปลบทพูดตัวละคร ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเลย แต่ละเกม
    เพราะเล่นเอง แปลไม่ทัน ฟังไม่รู้เรื่อง

หรือบางเกมขี้เกียจเล่น ช่วยสปอยในส่วนเนื้อเรื่อง ตั้งแต่ต้นจนจบทีครับ
    แบบไม่ต้องยาวมากก็ได้ แต่โคตรยาวก็ดี + ภาพประกอบด้วยยิ่งดีมากๆ
    อย่าง RE5 คงไม่ได้เล่นชัวร์ ผมไม่มีเครื่อง
    วิธีผ่านฉาก ไม่ต้องก็ได้...........เกมสมัยนี้ แทบจะเดินตรงเด่ ไม่มีเลี้ยว
    ถ้าจะทำในรูปแบบนี้
    ต้องขอความร่วมมือสมาชิกให้ส่งมาด้วยอ่ะครับ

อาจจะให้ค่าตอบแทนเล็ก ๆ น้อย ๆ อะไรประมาณนั้น

OverclockZone Member zero02's Avatar

อยากได้ review มากครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจซื้อเกม

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ผมว่าที่ท่านพิมพ์ตอนต้นก็ดีนะที่ว่าบทสรุป

อาจรวมเป็น บทสรุป / สูตร / official patch

แล้วถ้ามี index A-Z ซักหน่อยก็ดี (จริงๆใช้ search เนอะ หุหุ)

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    อืมมม คิดนาน ...
    ผมก็ว่า ห้องเกมของเรานี่แน่นมากเลย ให้แบ่งอีกเว็บนึงยังได้ (เหอะ ๆ นี่ก็เว่อไป )

อันนี้ผมลองคิดดูนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว น่าจะมีสามห้องครับ
    - พูดคุย ถาม-ตอบ แจ้งข่าว และเเรื่องทั่วไป
    - บทความเกี่ยวกับบทสรุปของเกม เทคนิคการเล่น การใช้งาน Mod เกมต่างๆ
    - Review หรือวิจารณ์เกมโดยเฉพาะ ให้คะแนนเกมกัน แสดงความเห็นที่มีต่อเกม
    เห็นด้วยกับกท.นี้ครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เพิ่มหมวด H-Game ครับ อุ ๆๆ

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

เพิ่มเติมที่อยากได้คือ
    1.ห้องเกมก็ต้องมีกระทู้เกมไม่อยากให้มีใครมาตั้งกระทู้ว่าอันนี้ไม่เหมาะอันนี้ไม่เหมาะหรือส่งเสริมอย่างนู้นอย่างนี้
    ทำให้สังคมเสื่อมทรามอะไรประมาณนี้คือจัดเรทไปเลยครับคนพวกนี้จะได้ไม่ออกมาเถียงอีกเพราะเราจัดเรทแล้ว
    และอีกอย่างจะได้ไม่ต้องมานั่งลบให้เสียเวลาอีก
    2.อยากให้มีข่าวใหม่ๆออกมาเรื่อยๆครับทุกๆวันว่าวันนี้เครื่องนี้มีไรอัพเดทค่ายนี้ออกมาประกาสอะไรประมาณนี้
    3.แยกหมวดเกมก็ดีนะครับจะได้ดูเข้าใจง่ายมากขึ้น
    แค่นี้แหละครับ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    เพิ่มหมวด H-Game ครับ อุ ๆๆ

จากที่วิเคราะห์ท่าน ๆ พูดถึง ก็คือ

1. อยากให้แยกห้องเกมส์เป็นฟอรัมใหญ่ จะได้สร้างฟอรัมย่อยได้อย่างอิสระขึ้นมาเรื่อย ๆ
    2. อยากให้แยกเป็นห้อง
    - ข่าวเกมส์+REVIEW เกมใหม่
    - พูดคุยสอบถามปัญหาเรื่องเกมส์
    - บทสรุป+สูตร+เทคนิคต่างๆ
    - ปัญหาจากการลงเกมส์ต่าง ๆ
    3. อยากให้มีกำหนดวันที่ออกของเกมส์

มีอะไรนำเสนออีกหรือเปล่าครับ ชาวเรา ^_^

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by zero02 View Post
    อยากได้ review มากครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจซื้อเกม

พัฒนา ๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมชอบแบบนี้นะ รู้สึกว่ามันรกๆดี เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกทั่วถึงดีอ่ะคับ ถ้าแบ่งห้องย่อยขึ้นมากลัวคนจะอยู่แค่ห้องใดห้องหนึ่ง ผมว่ามีห้อง chat น่าจะดีนะคับ

ทำแยก Forums ส่วนๆอีกเสียงครับ
    เวลาล็อกอินสมาชิกจะได้กระจายไปอยู่ตามส่วนต่างๆ ที่ถูกจัดหมวดหมู่ไว้ เช่นห้องสปอยล์ ใครอยากถูกสปอยล์เชิญเข้ามา ห้องจะเล่นเกมไรดี ก็จะมีรีวิวแบบคราวๆให้ดู ห้องไมเครื่องหนูเล่นไม่ได้ ก็จะมี Benmark ผลทดสอบ
    สเปคกับเกมต่างๆๆ ห้องผมเหงาอ่ะ ก็จะเป็นที่ชุมนุมของเราเกม Online

ฝากไอเดียทิ้งไว้แล้วกันครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks