Announcement

Collapse
No announcement yet.

Console L4D ไม่ไหวแล้วว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Console L4D ไม่ไหวแล้วว

คือแบบว่าอยากเล่นจอยกะคนอื่นมั้ง
    แต่ใส่ข้อมูลไปในcfgแล้วกดก้อยังไม่ขึ้นยุดีอะครับขึ้นมาแค่ตอนเข้าเกม
    แต่กดไห้มันขึ้นมาอีกไม่ได้เลย
    ใครรู้บอกด้วยนะครับ

Originally posted by kanllable View Post
    คือแบบว่าอยากเล่นจอยกะคนอื่นมั้ง
    แต่ใส่ข้อมูลไปในcfgแล้วกดก้อยังไม่ขึ้นยุดีอะครับขึ้นมาแค่ตอนเข้าเกม
    แต่กดไห้มันขึ้นมาอีกไม่ได้เลย
    ใครรู้บอกด้วยนะครับ

ไม่ยากครับแต่ผมขอถามก่อน

1.ที่จะทำเนี่ย ทำกับตัวเกม version russian ไช่หรือไม่
    2.ถ้าใช่ทำตามผม
    2.1 เข้าเกมไป เลือก option เลือก console = enable
    2.2เลือก DONE แล้วออกเกมมา
    3หาไฟล์ config ใน cfg แล้วเข้าโดยใช้ notepad

4... สำคัญมาก ให้หาตัดอักษรสุดท้าย ย้ำสุดท้ายนะ

แล้ว พิมพ์ bind "F1" "toggleconsole" ลงไป ต่อท้ายหลังสุดติดกันไปเลยไม่ต้องเว้นวรรคจากของเก่า

เช่น FAACCKYOUbind "F1" "toggleconsole" พืมพ์ติดกันไปเลยแบบนี้ ไม่ต้องเว้นวรรค

หลังจากนั้น save ออกมาแล้วลองเข้าเกมใหม่ แล้วเปิด console มาโดยกด F1 จบครับ

Comment

ของผมENGอะครับ

Comment

แตกไฟล์นี้ออกมาครับ จะได้ autoexec.cfg เอาไปใว้ในโฟลเดอร์ cfg แล้วเข้าเกมจากนั้นกด
        F9 จะเรียกคอนโซลออกมาได้ อย่าลืมไปเลือก option เลือก console = enable นะครับ
        ส่วนถ้าจะตั้งเป็นปุ่มอื่นที่ไม่ใช่ F9 ก็เข้าไปแก้ใน autoexec.cfg ได้เลยครับ วิธีนี้ใช้ไดผลทุกเวอร์ชั่นเลย
        Attached Files

Comment

ทำไมของผมไม่มีโฟลเดอรcfgละคับ
          มีแต่ไฟลชื่อconfigเปนรุป4เหลี่ยมแดง เหลือง เขียว ฟ้า
          เข้าไปก้อมีคัย์ให้แต่แก้เท่าไหร่ก้อเปิดไม่ได้ซะทีอะคับ
          ต้องทำไงดี
          ใครมีcfgส่งมาไห้หน่อยนะครับ

Comment

เข้าไปตามพาทประมาณนี้ครับ E:\Steam\steamapps\common\left 4 dead\left4dead\cfg หรือ
            E:\left 4 dead\left4dead\cfg

เอาไฟล์ที่ผมบอกไปวางในนั้นเลยครับ

Comment

ได้ละครับ
              ขอบคุนมากคราบบ

Comment

ช่วยผมด้วยคับ

ของผมก็ ENG ทำตามทุกอย่างแล้วแต่ผมหา option เลือก console = enable ไม่เจออ่ะคับ

บอกผมที

Comment

ผมก็ไม่เจอครับ ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                  X