Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมบูตไม่ติดครับ (ด่วนมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมบูตไม่ติดครับ (ด่วนมาก)

ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับ คือว่าพอผมกดปุ่มสตาร์ตเครื่องแล้วมันก็วิ่งตามปกติ แล้วมันก็ขึ้นชื่อตัวเมนบอร์ด(ของผม P5K) แล้วคราวนี้มันก็ดับแล้วขึ้นตัวเมนบอร์ดอีกที แล้วมันก็มีขึ้นมาอย่างนี้ครับ(พื้นหลังสีดำ)

Window could not start because the following file is missing or corrupt :
    < Windows root >\system32\hal .dll.
    Please re-install a copy of the above file.

ปัญหามันเกิดขึ้นจากอะไรครับ ใช่ไวรัสหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงครับ มันเพิ่งจะเป็นเมื่อวานเองครับ ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ดีมาตลอดครับ ใจเสียมากๆเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วินโดว์เจ๊ง
    ลองลงใหม่ หรือลอง Repair ดูครับ

ปล.เช็คBad HD หน่อยก็ดี (hiren boot)

Comment

เอาแบบละเอียดเลย คือว่าผมเปิดเครื่องโหลดเกมไว้แล้วพี่ผมก็มาเล่นแล้วมันก็เป็นงี้ พี่ผมบอกว่าไม่ได้ทำอะไรจะเล่นMSNแล้วมันก็ค้าง พี่ผมเลยปิด เปิดมาอีกทีก็เป็นงี้ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ งงจริงๆ อยู้ๆก็เป็นงี้ หึๆ ฮื่อๆ

Comment

ไฟล์hall.dllหาย

ลองโหลดไฟล์นี้ไปก็อปวางดูมั้ยครับ แตกrarก่อนนะ
          Attached Files

Comment

Working...
          X