Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีคับ เรื่องการปรับ แผงควบคุมของ NVIDIA !!!!! มีรูปคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีคับ เรื่องการปรับ แผงควบคุมของ NVIDIA !!!!! มีรูปคับ

สเป็กตามลายเซ็นเรยคับ
    อยากทราบว่าเพื่อนๆ ปรับตรง "แผงควบคุมของ NVIDIA " กันยังงัยให้ภาพเนียนที่สุดคับ

ใช้ AGP XFX7900GS อยู่

ใช้จอ LCD samsung19" wide 943BWX ต่อแบบ DVI ความละเอีดอยู๋ที่ 1440*900

ขอทุกรายละเอียดเรยนะคับ

ขอบคุณชาว OCZ มากๆ คับ

ตรงพวกการกรอผิว -การลดลอยหยัก ปรับกันไปที่ตรงไหนบ้าง บอกทีนะคับ

Comment

ผมคิดว่าลองปรับแล้วเทสด้วยเกมดู บางที่มันแทบไม่เห็นความต่างมาก สำหรับจอเล็กๆ แต่ fps อาจจะต่างกันพอควรครับ

ต้องลองดูครับ ปกติ ใช่แค่ 4x ไม่ว่าจะการ์ดตัวไหน มากกว่านี้ผมไม่เห็นผลครับ

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
        ผมคิดว่าลองปรับแล้วเทสด้วยเกมดู บางที่มันแทบไม่เห็นความต่างมาก สำหรับจอเล็กๆ แต่ fps อาจจะต่างกันพอควรครับ

ต้องลองดูครับ ปกติ ใช่แค่ 4x ไม่ว่าจะการ์ดตัวไหน มากกว่านี้ผมไม่เห็นผลครับ
        อารัย 4x น้ออ ช่วยบอกแบบละเอียดๆ ทีคับ ใม่เข้าใจ

Comment

ไม่มีใครตอบเรยย

Comment

anti aliasing หรือเปล่าหว่า?

Comment

งงกันท่วนหน้า เทพหายไปไหนหมดด

Comment

9600ไม่ได้ปรับไรเลย...

Comment

กำ

Comment

เงียบหายไปไกล

Comment

ตามนั้น AA 4x AF 16x ครับสำหรับผมแต่ตอนนี้ใช้ Vista AA ไม่ไหวกระตุกครับยอมแพ้เลย

Comment

ตั้งง่ายๆ เลยน่ะครับ เลือกไปที่หัวข้อ 3D เลือกหัวข้อแรกครับ แล้ว ปรับมาที่ smooth ครับ แค่นี้ภาพก็ดูดีขึ้นแล้วครับ ถ้าปรับในโหมดที่ท่านเลือกค่อนข้าง ปรับยากหน่ยอครับ เลือกที่ --->> ปรับตั้งค่า 3D ---->>ปรับตั้งภาพโดยมีการแสดงตัวอย่าง ----->>>>> เลือกหัวข้อที่ 3 ครับ ภาพจะสมูทมากขึ้นครับ (ถ้าเป็นภาษาอังกิด จะเขียนว่า Use Quality) แต่เป็นภาษาไทยมะรู้เขียนว่าไง ครับ (ผมใช้เมนูอังกิด) ยังไงเลือกที่หัวข้อที่ 3 อ่าครับ ภาพจะดีขึ้นมากๆ เลยครับ (แต่จะทำให้หน่วงนิดน่ะครับ ถ้าเครื่องเรามะแรงพอ)

Comment

Working...
                        X